overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Default เตือนนะครับ เวลาซื้อฮาร์ดดิสจงระวังไว้

ตรวจดูฮาร์ดดิสให้ดีทุกๆที่เลยนะครับไม่งั้นจะเสียใจเหมือนผม เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปซื้อฮาร์ดดิสที่ไอทีมอล ร้าน x x บี ซึ่งค่อนข้างจะเป็นร้านที่ขายของถูก ผมซื้อของที่นี่ประจำยอมรับว่าตอนซื้อมานั้นไม่ได้ตรวจทานให้ดีไม่คิดว่าจะได้เจอก่ะตัวเอง ทางร้านก็ติดประกันให้เรียบร้อย เอากลับมาใช้งานผ่านไป 3 เดือน ฮาร์ดดิสเสียมีอาการอ่านข้อมูลพร้อมๆกันช้า ปกติเล่นเกมไปด้วยก็อปหนังไปฮาร์ดดิสอีกก้อนไม่มีอาการสะดุด ยอมรับว่าโหลดบิทไม่มีเครื่องสำรองไฟมันจะเสียก็ไม่ได้ว่า แต่ประเด็นที่จะเล่าละคือ เอาไปที่ศูนย์ดีคอม เค้าก็ตรวจฮาร์ดดิสพบว่ามีรอบกรีดของใบคัตเตอร์ เค้าบอกว่าอาจเคลมไม่ได้ผมละอึ้งเลย เหอๆ คิดในใจมันเป็นรอยใกล้กับตรงที่ร้าน x x บี ติดวอยประกันให้เลย นึกในใจ คราวซวยก็คงทำใจผิดเองไม่ได้ตรวจให้ดีก่อน เสียแรงเป็นช่างคอมมาหลายปี อาเมน รอคำตอบ 3 อาทิตย์ เหอๆ คงไม่ซื้อที่ร้านนี้อีกแล้วหละ แม่งเซ็ง
    ขำขำ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ปกติงับ จะเช็คดีแค่ไหนก็อาจมีตำหนิที่เรามองไม่เห็นได้อยู่ดี ^^"

แล้วรอยมันเท่าแมวข่วนจิงๆนะบางมากมาก ><"

OverclockZone Member raindeer's Avatar

จริงๆคนตรวจสอบมันก็ไร้สาระ

ดูแค่นี้ก็รู้ว่ารอยมันไม่ได้เกี่ยวข้องกับการใช้งานผิดประเภทเลย

ผมว่ามันหาเรื่องไม่เครมมากว่าครับ

สงสัยทำยอด เหอๆ
    ฮาร์ดดิสผมนะไม่มีรอยเลยสักนิดนอกจากที่ผมบอกไปอะตรงที่เค้าแกะติดวอย ผมใช้ case CM690 ฮาร์ดดิสไม่มีรอยอยู่แล้วใหม่อ่องเลย

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

ประกันเทพ

OverclockZone Member beshita_tg's Avatar
    เซียร์รังสิต คลอง 4 ลำลูกกา

ซื้อต่อไปเจาะจง synnex ครับท่าน..น่าจะเป็นประกันที่ดีที่สุดแล้วมั้งผมว่า

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

D-COM มันอย่างนี้แหละครับ จุกจิ๊กๆ ของมีประกันใครจะบ้าเอาคัดเตอร์ไปกรีด

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แย่เลยนะ แบบนี้

OverclockZone Member Rurouni's Avatar

เคยเจอกรณีแบบนี่คับ เปลี่ยนที่เคลมใหม่คับ

ลองเอากลับไปที่ร้านที่ซื้อดูหรือยังครับ
    เผื่อว่าเค้าจะช่วยเหลืออะไรได้บ้างครับ

หรือประเด็นอาจจะไม่ได้อยู่ที่ร้านที่ซื้อมาครับ
    อาจจะอยู่ที่ร้าน/ศูนย์ที่รับเคลมครับ
    ลองเปลี่ยนที่เคลมดูครับ
    Last edited by poorit; 25 May 2010 at 17:44:14.

OverclockZone Member Squall-thainin's Avatar
    อยุธยา 970 BE USER+

Quote Originally Posted by beshita_tg View Post
    ซื้อต่อไปเจาะจง synnex ครับท่าน..น่าจะเป็นประกันที่ดีที่สุดแล้วมั้งผมว่า
    Com 7 ประวัติเสียก็น้อยมากนะครับ เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับถ้าเทียบ synnexกับCom 7

จิงๆผมไม่ได้ยึดติดประกันดีคอมไม่ดีนะครับ ตอนผมฝึกงานอยู่เชียงใหม่ ฮาร์ดดิสเอาไปเคลมรอยเป็นเบือเค้ายังเคลมให้เลย บริการไวมากมากผมก็เลยรู้จักกับดีคอมในทางที่ดีเยี่ยมมาตลอด แต่มาเจอแบบนี้ ผมไม่เอาแล้ว

OverclockZone Member VV2499's Avatar

เคยมีกรณีไม่ใช่เหรอ ที่ hdd มีรอยถลอกตรงน็อต ( ร้อยที่เวลาถอดเข้าถอดออกระหว่าง case กับ hdd ) เขายังว่าเคลมไม่ได้เลยใช่หรือป่าวนี่แหล่ะ คงเป็นวิธีอย่างนึงเพื่อหลีกเลี่ยงการเครมสินค้ากระมัง

OverclockZone Member dusit08's Avatar
    BTSวงเวียนใหญ่ ตากสิน5 คลองสาน

Quote Originally Posted by Squall-thainin View Post
    Com 7 ประวัติเสียก็น้อยมากนะครับ เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับถ้าเทียบ synnexกับCom 7
    ผมชอบCom 7 มากว่าครับ

OverclockZone Member ALO's Avatar

Quote Originally Posted by dusit08 View Post
    ผมชอบCom 7 มากว่าครับ
    อิอิ ผมก็รัก com7 ครับ ถึงแม้จะล้าช้าบ้างแต่

เป็นกันเองมากครับ ศูนย์ที่คลองตันอะ ^^

OverclockZone Member Process's Avatar

ประกันเจ้าไหน

Bookmarks

Bookmarks