Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดิสมีเสียง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดิสมีเสียง ครับ

อยาก ทราบว่า ฮาร์ดดิส sata 2 มีเสียงดัง แกรกๆ เวลาอ่านข้อมูลเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ คือเดิมผมใช้ ide 40 กิ๊ก 2 ลูก กอ้ไม่เคยมีเสียงอะไร แต่พอเปลี่ยนมาเป็น sata แล้วมันมีเสียงอ่ะครับ จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ หรือเป็นปกติของมัน ของ seagate ทั้งหมดครับ ตัว sata เหลือประกัน 4 ปี ถ้าเครมที่ 1000 ทิพได้เลยมั้ย มัน 200 กิ๊กครับ ประกันดีคอม

ถ้าเสียงดังแกร๊กๆนี่ก็น่าจะปกตินะครับ แต่ถ้าดังเหมือนเสียงนาฬิกาเดินละก็ เคลมได้เลยครับ

น่าจะปกตินะคับ รอท่านอื่นมายืนยันอีกที

Comment

ปกติคับ เหมือนกัน แต่ถ้า ติ้ก ติ้ก ติ้ก สำรองส่งเคลมได้เลย

Comment

มันมี ติ๊กเหมือนกัน แต่นานๆ ทีนะ ถ้าไม่ตั้งใจฟังก้อไม่ได้ยิน แต่ปกติคือแกรก ๆ อันนี้ปกติช่ายมั้ยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ อิอิ

Comment

ซีเกสจะมีเสียงนะครับ ทำใจได้เลยครับ หลายคนก็บ่นแบบนี้ครับ

Comment

มันไม่ได้เสียใช่มั้ยครับ ผมจะได้ขายลูกเก่าอย่างสบายใจ เหอๆ

Comment

ถ้าติ้ก เตรียมตัวตายได้เลยคับ

Comment

ใช้งานแล้วฮาดดิสมีเสียง กับเปิดเครื่องแล้วฮาดดิสไม่มีเสียงเลย ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย เข้าวินโดว์ไม่ได้ ดีเทคไม่เจอด้วย

แบบไหนจะเศร้ากว่ากันครับ

ดีแล้วล่ะที่มันยังมีเสียงนะ อิอิ

Comment

เรื่องจริงที่น่าเศร้าก็คือ Harddisk เวลามันจะเสีย มันก็เสียเลยครับ ต่อให้ไม่มีเสียงเลยก็เหอะ

แต่เราสามารถ เดา ล่วงหน้าได้ด้วย อาการ 2 อย่าง
                  1.ร้อนผิดปกติ ทั้งๆที่เพิ่งเปิดเครื่องได้ไม่นาน
                  2.เสียงติ๊กๆคล้ายเสียงนาฬิกา แต่ดังตลอดเวลาที่ทำงาน (นานๆดังที ไม่เป็นไร)

** การ backup ข้อมูลที่สำคัญๆ บ่อยๆ เป็นสิ่งที่ดีครับ Harddisk ไม่ใช่ อุปกรณ์ที่ไว้ใจได้ครับ

Comment

เค้้าเป็นกันเกือบทั้งเวปแหละครับ ไม่ต้องตกใจ

Comment

เอกลักษณ์ Seagate

Comment

ต้องรุ่นบางแบบผมซิ ST3250310AS เงียบสนิทแบบบางไม่มีผิดหวัง

Comment

Working...
                        X