Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Coolant 1 ลิตร หาซื้อที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Coolant 1 ลิตร หาซื้อที่ไหนครับ

วันนี้ไปพันทิพย์ ประตูน้ำ ร้าน Jedi ร้านที่ผมซื้อชุดระบายความร้อนด้วยน้ำนี่มา จะไปซ์อน้ำ 1 ลิตร เค้าบอกว่าของหมด ประมาณ 1-2 เดือน อ่ะครับ แต่คอมที่บ้านมันขึ้น Low แล้ว และเครื่องมันรู้สึกว่า CPU มันร้อนจนอืดๆด้วย เลยอยากทราบว่ามีที่ไหนขายอีกทมั่งอ่ะครับ คือก่อนหน้านี้ จริงๆมันอืดก่อนตั้งแต่พันทิพย์มันปิดไปตอนที่มีม๊อบอ่ะครับ พอเปิดก็เลยไปหาซื้อเดินทั้งห้างแล้วก็ไม่เจอ ใครรู้ว่าที่ไหนมีของขายแน่นอนช่วยบอกหน่อยครับ

ไม่มีคนมาตอบเลย - -

Comment

เอาน้ำกลั่นเติมสิครับ ขวดละสิบกว่าบาทเอง

Coolant เติมหม้อน้ำรถก็ใช้ได้นี่ หาซื้อง่ายด้วย

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        เอาน้ำกลั่นเติมสิครับ ขวดละสิบกว่าบาทเอง

Coolant เติมหม้อน้ำรถก็ใช้ได้นี่ หาซื้อง่ายด้วย
        +1 ตามนั้นครับ ผมเคยใช้ของรถยนต์อยู่ มันมีสารป้องกันสนิม ป้องกันการเกิดคราบตะกรัน และอีกหลายๆสาร สีชมพูสวยดีด้วย

Comment

ต้องถ่ายนำที่เหลืออยู่ออกก่อนไหมครับ มันค่อนข้างยากลำบากในการเปลี่ยนน้ำ
          ใส่ผสมลงไปเลยได้ไหมครับ Coolant รถยนต์เนี่ย

Comment

ผมไม่ได้ใช้ระบบน้ำครับ ไม่รู้เรื่องเลยครับ

Comment

Originally posted by tong4429 View Post
              ต้องถ่ายนำที่เหลืออยู่ออกก่อนไหมครับ มันค่อนข้างยากลำบากในการเปลี่ยนน้ำ
              ใส่ผสมลงไปเลยได้ไหมครับ Coolant รถยนต์เนี่ย
              Coolant รถเป็นแบบเข้มข้น เติมผสมไปเลยก็ได้ครับ ขวดละร้อยมั้งนะ

รถเพื่อนซื้อยี่ห้อไรมาไม่รุ เขียวสะท้อนแสงซะด้วย...

ใช้ชุดน้ำของอะไรเนี่ย

Comment

Thermaltake ครับ กำลังจะไปหาซื้ออยู่ ถ้าผสมไปเลยไม่เป็นไรก็โอเคครับ ขอบคุณที่มาตอบกันนะครับ

Comment

ผมใช้ของTTเหมือนกันครับ แต่อยุ่ตจว.หาซื้อลำบากเลยผสมน้ำกลั่นก็ใช้ได้นะ
                  สีออกเป็นเขียวอ่อนๆ สวยดี^^

Comment

Working...
                  X