Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ

ตอนนี้ผมต้องการเครื่องคอมฯ 1 เครื่อง เพื่อใช้งานในเรื่องของการออกแบบตกแต่งภายใน ( ในอนาคต ) แต่ตอนนี้ส่วนใหญ่ผมจะใช้งานทางด้านงาน ภาพกราฟฟิกมากกว่า และก็แน้นในการใช้งาน เนทด้วย และเพื่อนผมแนะนำมาแบบนี้
    เพนเที่ยม D 1.8 เป็นดูโอ้
    บอด T5Aซัด
    แลม 1 G 533 เป็นคิงตั้น
    ฮาดแว 250 G
    DVDRW 20X
    และราคามันบอกผมมาว่า 20,000.- ถ้วน
    อยากถามผู้รู้ว่า แพงไปไหม และมีตัวไหนที่ต้องทำการเปลี่ยนครับ เพราะว่าผมไม่รู้เรื่องการประกอบคอมเลย ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ผมว่า 20000 ตอนนี้เล่น AMD คุ้มกว่าเยอะครับ แรมก็ได้ 2 gb

ผมว่าลองไปโพสในห้องจัดสเปคคอมให้เรยครับ

Comment

งานออกแบบตกแต่งภายใน ใช้เอเอ็มดีก็ได้ครับ ประหยัดงบเมนบอร์ดลงเยอะเลยครับ
      -------------------------------------------
      งานกราฟฟิก 3 มิติเอเอ็มดีก็ทำงานได้โอเคอยุ่ครับ ลองดูๆซีพียูตระกูล x2 ของ amd รุ่นต่ำๆก็ได้ครับ

Comment

Working...
      X