overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถ้าผมเอามาให้ดูจะช่วยผมไหมครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Default ถ้าผมเอามาให้ดูจะช่วยผมไหมครับ

คือว่าตอนเย็นๆผมจะถ่ายรูปเคสมาให้ดูให้พวกพี่ๆช่วยออกแบบให้ว่าจะแต่งแบบไหนถึงจะดี สวย อะไรแบบนี้อ่ะครับ
    ผมจะลองทำดูเคสเก่าว่าต้องใช้สีอะไรยังไง
    ตอนนี้กล้องยังไม่ว่างตอนเย็นๆนะครับเดียวเอามาให้ดู

แล้วผมก็จะซื้อคอมใหม่ด้วย (แต่งเคสไว้รอซะงั้น) เครื่องตามรายเซ็นเป็นเครื่องน้าให้ยืมใช้ จะมาเอาคืนซะงั้น ก็ต้องจะได้ซื้อใหม่
    Last edited by X1950Pro; 9 Aug 2007 at 12:15:46.

OverclockZone Member i.am_xc's Avatar

dun
    Last edited by i.am_xc; 9 Aug 2007 at 17:16:05.

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar

ฃ่วยออกแบบให้หน่อยนะงับว่าจะตัดตรงไหนยังไงใส่สีอะไร (อยากได้สีดำแล้วต้องเป็นสีอะไร สีเทียน สีไม้ สีน้ำ แล้วราคาเท่าไรครับ)
    รูปด้านในครัีบ

มาดูรูปด้านบนเคสกันครับ

หน้าเครื่อง

ช่วยผมหน่อยนะครับผมตกศิลป์

นะๆๆๆๆๆๆๆๆๆทำใส่ีโปรแกรม paint มาก็ได้งับ

ภาพด้านข้าง

หรือว่าแบบนี้พี่ๆช่วยผมหน่อยงับขอร้อง (^^)

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

สีกระป๋องงับ.... สีไม้ สีน้ำ นี้เออ.... ==" ราคา เออ ม่ายรู้งับ จิ๊กของพ่อมาใช้ แหะๆ

ช่อง พัดลมเจาะต่ำแหน่งนั้น เล็งอารายเหรองับ chip.. หรือ pci slot @@?

design คงบอกกานมะได้อะ แล้วแต่ความชอบอะนะ ^^a'
    แต่ถ้าถามเปนเรื่องๆ ตอบได้กะมาตอบ ละ

สีเป็นสะเปร์ใช่ไม้ครับ เรื่อง design เอายังไงก็ได้งับผมไ้ม่ว่าเอาแบบคุณ Teardrop ก็ได้อิอิให้เลียนแบบป่ะเนี่ย
    แล้วเอาอะไรวัดงับเอาอะไรขีดเส้นแล้วพัดลมเนี่ยเอายังไงทำไม่เป้นแต่เครื่องมือมีครบครับ สว่าน หินเจียร กระดาษซายครบ (ของพ่อเดี๋ยวบอกพ่อทำให้) พัดลมเนี่ยที่มีไฟอันละกี่บาทงับตึกคอมมีไหม
    ขอบคุณมากๆๆครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

สู้ๆฮะๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ควรเอาอุปกรณ์ออกก่อนพ่นสีนะครับ เพื่อความปลอดภัย

เจาะฝาตามที่ท่านร่างมาก็ได้แล้วแต่ ผมรู้สึกว่ามันน่าจะกว้างกว่านั้นนิดนึง จะได้โชว์ของได้หมด ( ของท่านขอบหนาไป )

Attachment 47102

สีก็แล้วแต่ชอบเลยครับ แนะนำสีกระป๋องแบบพ่นสะดวกสุด

ซัก 2 - 3 ป๋อง ก็อยู่ครับขึ้นอยู่ที่คนพ่น เพิ่มเงาอีก ซัก 2 ป๋อง หลายๆชั้นกันขีดข่วนง่าย

ลองดูละกันครับ

เครื่องนี้มันแต๊ปแล้วงับเอามาใส่เฉยๆอันนี้เคสลองหัดทำงับไม่รู้ว่าจะเละขนาดไหน แล้วตัดนี่ใช้ไรตัดงับมันบางๆเอง
    แล้วเอาอะไรขีดเส้นถึงจะเห็นงับ (ฝาเคสนะงับไม่ใช่แผ่นอะคีลิค)

แล้วพ่นสีทับเลยรึปล่าวหรือขัดออกก่อนงับเอาอะไรขัด สีกระป๋องซื้อได้ที่ไหนงับรา้นซ่อมรถมีไหมงับกี่บาทงับ พ่นสีแล้วเอาไว้นานเ่ท่าไรงับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
    Last edited by X1950Pro; 9 Aug 2007 at 19:26:48.

ไม่ใส่พัดลมแล้วงับจะทำเหมือนท่าน
    Teardrop

รูน๊อตเอาแบบนี้ใช่ไหมงับ http://imagesupload.saiyaithai.org/v...size.33333.JPG

จะมาเอาคอมคืนวันแม่ซะงั้นรรลัยแล้วตูไม่มีคอมเล่น

หน้าเคสมีอะไรจะโมอีกไหมงับ

ออกแบบไว้แล้วงับเล่นจนปากกาหมดหมึกซะงั้น

ได้ตามแบบแล้วเอาอะไรตัดงับ
    Last edited by X1950Pro; 9 Aug 2007 at 20:46:14.

ช่วยเูกระทู้นี้ให้อีกหน่อยงับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=86692

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ผมใช้ดินสอ ขีดเส้นเอาอะนะ เหนลางๆ นั้นละ พอแล้วอะสำหรับผม หินเจี่ยตัดเอา ตะไบ+กระดาษแต่ง... สีผมใช้พ่นทับเลยนะ แต่บางคนเค้ากะ ขัดของเก่าออกก่อน

เครื่องผมกะ เอาในบอดเนี่ยหลายๆ เครื่องๆ มาเปนแบบแล้วแปลงรวมเปนแบบ สำหรับตัวเองเอาเหมือนกานอะงับ แต่ละ case คนละรุ่น คนละคนมานทามออกมาได้มะเหมือนกาน เปะอยู่แล้วละนะ กะลองๆ ดูหลายๆ เครื่อง ในบอดนี้แล้ว ทามเปนแบบของตัวเองดูเอากะได้มั่ง ^^a

ถ้าใช้น๊อตยึด บนล่างขวา นี้ 3 ตัวกะพอมั่งงับ

ps ลองอ่าน กระทู้เก่าๆ ดูกะได้งับ มี log การแต่งเครื่อง บอกวิธีทำต่างๆ ไว้พอสมควร เป็นความรู้ได้เยอะ...
    Last edited by Teardrop; 10 Aug 2007 at 02:48:59.

ขอบคุณครับช่วยดูนี้ให้หน่อยนะงับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=86692

เออ เครื่องผม แสงจาก LED พัดลม/สายไฟต่อ(ที่หัว molex มานมี LED มาพร้อมเลยอะ) ซื้อมากะมี LED ติดมาพร้อแล้วงับ ==" ต่อ LED เพิ่มแค่ 3 ดวงงับ ซ่อนอยู่ใต้ ฝาด้านบน(ในภาพมองมะเหนงับ)

ส่วน อีกรูปนั้น LED ทาม USB Light ผมวางไว้บนเครื่องมะช่าย LED ที่ผมเอาปายติดในเครื่องนา +=a ดำๆ นั้น เทปกาว(ลืมชื่ออะ สำหรับงานพวกนี้อะ ดำๆ เหนียวๆ ==a)งับ ผมพันขั้น2 ขาออกจากกัน มะให้ช๊อตงับ +=a
    ค่า R นี้ ลืมงับ วิธีอ่านสีกะลืมแล้ว รู้แต่ตัวนั้น หยิบๆ ที่มี มาแปะๆ แสงติดกะใช้เลยอะ ==a (แต๊ปปายรอบ เหมือนกาน เผลอทามช๊อต >.<)

อ่าครับงานนี้ต้องรอท่านพ่อมาตัดให้ (ผมใช้หินเจียรไม่เปง)

Bookmarks

Bookmarks