Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 2Gb 667 Kingston [VS] 2Gb 1066 Kingmax ใช้อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 2Gb 667 Kingston [VS] 2Gb 1066 Kingmax ใช้อันไหนดีครับ

2 GB. DDRII-667 Kingston
    2 GB. DDRII-1066 Kingmax

ใช้อันไหนดีครับ พอดีอยู่อย่างล่ะ 1 ตัว
    กะจะซื้อแบบเดียวกันมาอีก 1 ตัว ให้เป็น 2x2 4 Gb อีกตัวจะเอาไปขาย

แล้วถ้าเราใส่ทั้ง 2 อันเลยได้ใหมครับ เห็นมันต่างยี่ห้อ บัตต่างกันอ่ะครับ
    ถ้าใส่ได้แล้วจะมีปัญหาตามมาใหมอ่ะครับ ^^

ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยครับ ^^

ถ้าเป็นผมก็เอาอันที่บัสเยอะแน่นอน

Comment

เอาบัสเยอะก่อน...
      ว่าแต่ใช้กับ cpu อะไรล่ะ

Comment

Originally posted by Geil View Post
        เอาบัสเยอะก่อน...
        ว่าแต่ใช้กับ cpu อะไรล่ะ
        E8400 อ่ะครับ * *

Comment

kingmax1066 โลด

Comment

2 GB. DDRII-1066 Kingmax

Comment

บัสเยอะๆดีกว่าครับ

Comment

ความสำคัญของแรม
                ความจุ--------->บัส---------->Cl----------->ไฟ

Comment

Working...
                X