Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม อะไรหน่อยคับ 550be+ m/becs a785gm-ad3 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม อะไรหน่อยคับ 550be+ m/becs a785gm-ad3 มีปัญหาครับ

สเปคคร่าวๆ
    550 be
    ecs a785gm-ad3
    ram ocz pc3 10666 9-9-9@1.7v 2gb/1333 มันเน่าจิงหรือเปล่าครับ รุ่นนี้พี่ข้างบ้านบอก
    vga on
    psu delux 500 W
    hdd wd blue

คือเล่นเเล้วมีปัญหาอ่าครับ ซื้อเมื่อวาน เล่นเเล้วมันเปิดหนักเเล้วบลู เปิดfacebook เล่นเกมส์ดึงๆหนัก
    หน้า เกมส์ก็ปิด ดูมันเอ๋อ
    ผมว่าน่าจะเป็นที่เเรมหรือเปล่า มัน จ่ายไฟ 1.7 เเต่ผมเพิ่มไฟเเรมกับบอร์ดนี้ไม่เปน (ขอวิธีเพิ่มไฟหน่อยครับ)

สรุปง่ายๆ ขอความคิดเห็น จากเพื่อนๆ พี่ ใน ocz หน่อยครับ
    Last edited by auanfield; 25 May 2010, 20:15:44.

ดันๆๆๆ

Comment

ไม่มีท่านใดตอบผมเลย

Comment

อาจจะไม่ใช่แรมครับ คงเป็นที่การ์ดจอ ออนบอร์ด ไม่ไหวด้วยมั้งครับ ยิ่งเปิดอะไรพร้อมกันหลายอย่างด้วย มันเลยอืดๆอย่างที่เห็น

Comment

ต้องเพิ่มไฟแรมครับ ส่วนวิธีปรับไปแรม คงต้องรอ Rep.ต่อไปครับ ผมไม่เคยใช้ ให้ดีถ่ายรูป BIOS มาลง จะบอกได้ง่ายกว่าครับ

หรืออ่านในคู่มือ เมนบรอด มีบอกหมดครับ

Comment

อาจจะไม่ใช่แรมครับ คงเป็นที่การ์ดจอ ออนบอร์ด ไม่ไหวด้วยมั้งครับ ยิ่งเปิดอะไรพร้อมกันหลายอย่างด้วย มันเลยอืดๆอย่างที่เห็น
            ขอบคุณครับ ผมขอลองเพิ่มไฟเเรมก่อนนะครับเผื่อหาย

ต้องเพิ่มไฟแรมครับ ส่วนวิธีปรับไปแรม คงต้องรอ Rep.ต่อไปครับ ผมไม่เคยใช้ ให้ดีถ่ายรูป BIOS มาลง จะบอกได้ง่ายกว่าครับ
            อยากได้วิธีเพิ่มไฟเเรมครับ

Comment

หรืออ่านในคู่มือ เมนบรอด มีบอกหมดครับ

Comment

พอรู้ไหมครับ มันจะเขียนว่าอะไรครับ

Comment

เข้า BIOS กด Delete ตอนบูท
                  ไปที่ M.I.B.
                  DIMM Voltage Default (1.60v) ลองเพิ่มดู 1.7 ตามสเปคแรม

แล้วกด F10 Enter

Comment

เข้า BIOS กด Delete ตอนบูท
                    ไปที่ M.I.B.
                    DIMM Voltage Default (1.60v) ลองเพิ่มดู 1.7 ตามสเปคแรม

แล้วกด F10 Enter
                    ขอบคุณครับ
                    เเต่มันไม่เหนมีให้ปรับ 1.6 เปน 1.7 เลยครับ
                    มันเปน +10mv จนเปน 100 ไม่เข้าใจอ่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                      เเต่มันไม่เหนมีให้ปรับ 1.6 เปน 1.7 เลยครับ
                      มันเปน +10mv จนเปน 100 ไม่เข้าใจอ่าครับ

Comment

+10mv น่าจะเท่ากับ 0.1V + ของเดิมที่บอร์ดจ่าย1.6V น่าจะเท่ากับ 1.7V

Comment

ผมใช้อยู่ ocz 2g/1333 gold ปรับไฟแค่1.68 เอง ลองดันบัสดูได้ถึง1600 สบายๆๆ สุดบอร์ด
                          ผมแย้ว ที่ว่า +10mv คือ 0.01v ตอนนี้ผมใช้อยู่ +80mv ครับ สบายๆๆ

Comment

ผทก็ว่าการ์ดจอเหมือนพี่ boyro ครับ,,

Comment

RAM น่าจะมีผลครับ
                              เพราะตัวนี้การ์ดจอออนบอร์ด มันดึงเมมของแรมที่เหลือมาใช้
                              ถ้าจะให้ชัวร์เอาแรมยี่ห้ออื่นมาเทส

Comment

Working...
                              X