Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต lan

ถามค่าใช้จ่ายหน่อยครับ ว่า 4 m แชประมาณ 100 ห้องอะครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรต่อเดือนครับ ที่ต้องเสียให้องค์การอะครับ

ส่วยใหญ่ เค้าใช้ เน็ต 4M ก็เอาแบบตามบ้านเนี่ยแหละครับ เอาแบบองค์กร มานแพงมาก เหง ๆ ประมาน 6000 - 7000 บาทมั่งครับไม่คุ้มหรอก

ผม100 ห้องเนี่ย เอา 4M ตามบ้าน 10 เบอร์ไปเลยดีกว่าไหม

ทำ Proxy หน่อยก็ ก็จัดการได้เยอะแล้ว

Comment

ผมอยากรู้อะครับเพราะที่ หอผมเค้าเก็บ เดือนละ 650 บาทอะครับเป็นเน็ต 4 m แชประมาณ 100 ห้องอะครับ
      เลยอยากทราบว่ามันแพงไปหรือเปล่าวอะครับขอบคุณมากครับ ต้องการความเห็นอีกครับขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ใช้เน็ตแชร์ลักษณะคล้ายกันครับ เต็มๆ2M แบ่งแชร์ user ละ 256K แชร์ประมาณ80ห้อง เก็บเดือนละ 250บาท
        ถ้าเป็นเดือนละ 650 บาท ต้องลองดูก่อนครับว่าเขาปล่อยมาให้เราใช้จริงเท่าไหร่

Comment

ที่ถามหมายถึง 4M 100 ห้อง เก็บ 650 บาทต่อเดือน แพงหรือไม่แพงช่ายไหมครับ

ผมว่าแพง เป็นผมเสีย 650 บาท ผมขอสายตรงต่อเน็ตเองดีกว่าเพราะผมก็ทำงั้น ที่หอผมก็มี Wi-Fi เดือนละ 400 ผมยังไม่เอา เพราะมาน แชร์ เราทำอะไรไม่ค่อยสะดวก

เดือน ละ 650 100 ห้อง เต็มก้ใช้เน็ตองค์กร เดือน 6000-7000 บาท มีคนใช้ 10 ห้องก็เท่าทุนแล้ว แต่จะมีคนใช้ 10 หรอ เกินแน่นอนครับ 20 ก็กำไรเต็ม ๆ

Comment

ผมลองเทส speed net แล้วครับอยู่ที่ 484/122 ไม่ทราบว่าแพงไปหรือเปล่าวครับสำหรับความเร็วขนาดนี้
            ส่วนเรื่องต่อสายตรงผมเคยขอแล้วครับแต่เค้าไม่ให้อะครับ
            ผมเคยบอกเค้าให้ เพิ่มเป็น ชั้นละ 2m (หนึ่งชั้นมี 20ห้องอะครับ)เค้าบอกแค่นี้ก็พอแล้วแต่สำหรับผมมันช้ามากอะครับไม่รู้จะทำไงจริงๆตอนนี้ 1ชั้นปล่อยให้ 512 อะครับแล้วไปแบ่งกันอะครับเครื่องใครไม่แรงก็ซวยไป

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
              ที่ถามหมายถึง 4M 100 ห้อง เก็บ 650 บาทต่อเดือน แพงหรือไม่แพงช่ายไหมครับ

ผมว่าแพง เป็นผมเสีย 650 บาท ผมขอสายตรงต่อเน็ตเองดีกว่าเพราะผมก็ทำงั้น ที่หอผมก็มี Wi-Fi เดือนละ 400 ผมยังไม่เอา เพราะมาน แชร์ เราทำอะไรไม่ค่อยสะดวก

เดือน ละ 650 100 ห้อง เต็มก้ใช้เน็ตองค์กร เดือน 6000-7000 บาท มีคนใช้ 10 ห้องก็เท่าทุนแล้ว แต่จะมีคนใช้ 10 หรอ เกินแน่นอนครับ 20 ก็กำไรเต็ม ๆ
              มีคนใช้ประมาณ 80 ห้องอะครับเท่าที่รู้อะครับ

Comment

อยู่หอพักต้องทำใจครับ หมูในอวย

ถ้าเดือนละ 650บาท แชร์มาประมาณ 500Kbps คิดว่ากำไรไม่ต่ำกว่า 300ต่อห้องแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                  มีคนใช้ประมาณ 80 ห้องอะครับเท่าที่รู้อะครับ
                  80 ห้องเจ้าของ กำไรบานนนนน

Comment

Working...
                  X