Announcement

Collapse
No announcement yet.

3bb 4M หลังจากไปจ่าย มาวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โทรไปและครับ เขาบอกใช้โปร 4M

Comment

เด๋วนี้ 4 m หมดแล้วนิ ทั้ง 3bb /True

Comment

Originally posted by jakkapong0 View Post
        ไม่รู้ซิที่ร้านผมใช้3BB 3เมก ก็เห็นวิ่ง4เกินๆตลอด
        ไปสมัครตอน3เม๊กหรือเปล่า พอขึ้นปีใหม่จะมีเริ่มปรับให้ครั้งละ1เม๊กทุกปีแหละครับ

Comment

3BB ได้แบบนี้ตลอดครับแต่ Bit ต่างประเทศห่วยมาก

Comment

เทสต่างประเทศมัน fake ครับ ping29เป็นไปได้เหรอครับ

Comment

ของผม 4mb แต่ขึ้น 4.7mb มาปีนึงแล้ว
              แต่มาตลกอีตอนไปขอเปิดใช้บริการใหม่ ให้น้องสาวใช้ที่บ้านอีกหลังนึง พนักงานดันบอก เน็ตหนูยังไปไม่ถึงแถวบ้านพี่เลย เอากะมัน ตูใช้มา 3 ปีแล้วมันบอกยังมาไม่ถึง

Comment

Originally posted by boomunicorn View Post
                เทสต่างประเทศมัน fake ครับ ping29เป็นไปได้เหรอครับ
                เป็นไปได้แน่นอนครับแล้วแต่ server บางที่ผมก็ขึ้น 7-8ร้อย
                มันมีหลายปัจจัยในการทำให้ปิงต่ำครับ อยู่ที่การเซทและ Tweak

Comment

Indy เว็บนอกถึง 256 K ป่าวเหอะ

Comment

เน้นในประเทศคับ 3BB ต่างประเทศ อย่าไปหวังมาก Indy นะ

Comment

พูดกันง่ายๆเลยนะครับ
                      สมมุติว่า เปิดใช้บริการเนตของคู่แข่ง 3BB (ไปคิดกันเอาเองนะครับ) ความเร็ว 1024/512 Kbps
                      เนตที่ได้ จะมาไ่มเต็มเม็ด เพราะ ปล่อยให้มา สูงสุดแค่นั้นจิงๆ ผมเคยใช้ ตอนนั้น ได้ ไม่เกิน 800Kbps
                      ไม่มาติดตั้งให้ด้วยครับ ไปสมัครใช้บริการ ยื่นกล่องเร้าเตอร์ให้ จบ~ กลับมานั่งต่อเองที่บ้าน

แต่พอ มี 3BB
                      ทุกอย่างก็เปลี่ยนไป ถ้าสมมุติมี แพ็กเกจ 1024/512 Kbps
                      ทาง 3BB จะคำนวนระยะทางจากบ้านเรา ถึงตู้ โนด
                      แล้วปล่อยให้เพิ่ม คือ พยายามให้ เน็ตถึงผู้ใช้บริการตามแพ็กเกจนั้นๆ
                      (ซึ่งเป็นการให้บริการที่ดีที่สุดแล้ว) อย่างของบ้านผม 4เม็ก 590.- เช็คสปีดได้ เต็มครับ
                      บางวันเกินด้วยซ้ำ สาเหตุที่เป็นแบบนั้นเพราะ ส่วนหนึ่งไม่เสียบสายโทรศัพท์้บ้าน
                      และไม่แจกเบอร์บ้านให้ใครด้วยมั้งคับ อิอิ มีคนโทรหาแล้ว เนตตกฮวบ 555+

เพราะฉะนั้นอย่าตกใจ ถ้าเน็ตแรวกว่าแพ็กเกจที่เลือก
                      แต่โปรด ตกใจ ที่ทำไม เนตอืด ไม่ถึงตามโปรที่เลือก
                      ต้องทวงสิทธิของตัวเองด้วยนะครับ

ส่วนเน็ต TOT ใครมาไม่ถึง ลองไปถามขอเพิ่ม Header กับช่างประจำศูนย์ใกล้บ้านละกัน
                      ขอร้องเขาเลยว่าเนตไม่แรงตามโปร เด๋วเขาเพิ่มให้เอง แหะๆ
                      ตอนนี้ ใช้ 3BB 4MB โหลดบิท 500Kbps/s สบายจัยคับ

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
                        Indy เว็บนอกถึง 256 K ป่าวเหอะ
                        ผมวิ่งเต็ม ครับ

Comment

Originally posted by i2apper View Post
                          พูดกันง่ายๆเลยนะครับ
                          สมมุติว่า เปิดใช้บริการเนตของคู่แข่ง 3BB (ไปคิดกันเอาเองนะครับ) ความเร็ว 1024/512 Kbps
                          เนตที่ได้ จะมาไ่มเต็มเม็ด เพราะ ปล่อยให้มา สูงสุดแค่นั้นจิงๆ ผมเคยใช้ ตอนนั้น ได้ ไม่เกิน 800Kbps
                          ไม่มาติดตั้งให้ด้วยครับ ไปสมัครใช้บริการ ยื่นกล่องเร้าเตอร์ให้ จบ~ กลับมานั่งต่อเองที่บ้าน

แต่พอ มี 3BB
                          ทุกอย่างก็เปลี่ยนไป ถ้าสมมุติมี แพ็กเกจ 1024/512 Kbps
                          ทาง 3BB จะคำนวนระยะทางจากบ้านเรา ถึงตู้ โนด
                          แล้วปล่อยให้เพิ่ม คือ พยายามให้ เน็ตถึงผู้ใช้บริการตามแพ็กเกจนั้นๆ
                          (ซึ่งเป็นการให้บริการที่ดีที่สุดแล้ว) อย่างของบ้านผม 4เม็ก 590.- เช็คสปีดได้ เต็มครับ
                          บางวันเกินด้วยซ้ำ สาเหตุที่เป็นแบบนั้นเพราะ ส่วนหนึ่งไม่เสียบสายโทรศัพท์้บ้าน
                          และไม่แจกเบอร์บ้านให้ใครด้วยมั้งคับ อิอิ มีคนโทรหาแล้ว เนตตกฮวบ 555+

เพราะฉะนั้นอย่าตกใจ ถ้าเน็ตแรวกว่าแพ็กเกจที่เลือก
                          แต่โปรด ตกใจ ที่ทำไม เนตอืด ไม่ถึงตามโปรที่เลือก
                          ต้องทวงสิทธิของตัวเองด้วยนะครับ

ส่วนเน็ต TOT ใครมาไม่ถึง ลองไปถามขอเพิ่ม Header กับช่างประจำศูนย์ใกล้บ้านละกัน
                          ขอร้องเขาเลยว่าเนตไม่แรงตามโปร เด๋วเขาเพิ่มให้เอง แหะๆ
                          ตอนนี้ ใช้ 3BB 4MB โหลดบิท 500Kbps/s สบายจัยคับ
                          คือ 4M ของ ผมทุกที มัน 4730K ครับ แต่หลังจากไปจ่ายมา 5888K ครับ
                          โทรไปถามว่าผมใช้โปรอะไรี เขาก้บอกว่า ใช้โปร 4M อยู่ วิ่ง 590K + ครับ

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                            คือ 4M ของ ผมทุกที มัน 4730K ครับ แต่หลังจากไปจ่ายมา 5888K ครับ
                            โทรไปถามว่าผมใช้โปรอะไรี เขาก้บอกว่า ใช้โปร 4M อยู่ วิ่ง 590K + ครับ
                            ที่เพิ่งไปจ่ายนี่คือค่าบริการเดือนแรกหรือเปล่าคะ หรือว่าใช้มานานแล้ว????

Comment

ืำnet 3bb 4m ของผมได้เท่านี้เทสกันสดๆๆเลย แต่ความแรงไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ ขออยากเดียว อย่าหลุด...ช่วงนี้หลุดบ่อยมากเริ่มเซง เปลี่ยนโมเดม 3ตัวแล้วเนี่ย
                              Attached Files

Comment

Originally posted by natiejung View Post
                                ที่เพิ่งไปจ่ายนี่คือค่าบริการเดือนแรกหรือเปล่าคะ หรือว่าใช้มานานแล้ว????
                                5ปีละครับผม

Comment

Working...
                                X