Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU น่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU น่อยครับ

คือจะซื้อใหม่อะครับตอนนี้ของผมมันไฟไม่พอแหะๆ ใส่ RAM ได้แค่อันเดียวเอง

ใส่อีกอันเปิดไม่ติดเลย สเปคเครื่อง

CPU : AMD Athlon 2 X2 250 AM3

MB : Asus A4M77TD PRO

RAM : G.Skill DDR3 1GB*2

VGA : SAPPHIRE HD 4670

HDD : 320GB 7200RPM

กะจะเพิ่ม RAM ตัวเดียวกัน อีกชุดนึงอะครับ เป็น 1GB 4 อัน

แนะนำ PSU น่อยครับ งบสักไม่เกิน 2 พันกำลังดีอะครับ ขอบคุณครับ

Psu กี่ Watt ?

Comment

ตอนนี้ใช้ G View 450W อะครับ

Comment

ไม่พอได้ไงละครับ - -"
        Slot บน M/B มีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่แน่ใจเหมือนกันอะครับ มันมี ram ตัวนึง ใส่แล้วพอเปิดมันไม่ติดตลอดเลยอะครับ

เอาไปเคลมแล้ว ที่ร้านเค้าเช็คแล้วไม่มีปัญหาอะครับ ลองเอาตัวที่ใช้ได้ออก เอาตัวนี้

ใส่แทนตัวเดียวมันก็ไม่ติดอะครับ อะครับ

Comment

มีปัญหาที่แรมแล้วล่ะครับ ไปเคลมมาอีกทีครับ ให้ช่างเขาเปิดให้ดูเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วผมจะลองเอาไปทั้ง MB ทั้ง ram เลย

Comment

พี่ครับ ผมเอา MB ไปเคลมมาละครับ สรุปว่ามันเสียจริงๆ เมื่อวานเสียบ ram 2 ตัวได้แล้ว

แต่มะกี้นี้ เปิดเครื่องแล้วไฟเข้าแต่ boot ไม่ขึ้นเลยอะครับ กด restart 2 3 ครั้งก็ยังไม่ติด

อะครับเลยเอา ram ออกตัวนึงเลย boot ติดเข้ามาได้ แต่ก่อนผมก็เป็นอาการเนี้ยอะครับ

เป็นไปสักพัก เลยเสียบ ram ได้แค่ตัวเดียวเลย เสียบ 2 ตัวไม่ได้

Comment

RAM ตัวเดิมใช่มั้ยครับ ที่มีปัญหา

Comment

ไม่แน่ใจอะครับ ที่ร้าน เค้าใส่กล่องให้เลยไม่รู้ว่าสลับ บนล่างรึเปล่า - -

Comment

Working...
                    X