Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากใช้ E6750 ซึ่งจากเดิม P4 640

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากใช้ E6750 ซึ่งจากเดิม P4 640

ก่อนหน้านี้ผมใช้ P4 640 บอร์ดก็ธรรมดาๆ แต่การ์ดจอตัวปัจจุบัน คือ XFX 7900gs เล่นเกม เช่น Medieval 2 Total War กับ Ghost Recon Ad. warfighter 2 ปรับ max เท่าที่ปรับได้ มันก็เล่นลื่นมากปกติดีครับ แต่เวลาโหลดความลื่น จะช้ากว่า c2d

แต่ปัจจุบัน เปี่ยนมาใช้ E6750 965p-ds3 แรมก็อัพเพิ่มมาอีก 1gb จากddr2-533 เป็น ddr2-800 (1gb*2) ส่วนการ์ดจอเดิม พอเล่นเกมข้างต้น total war นี่กระตุกเลย กระตุกแบบ การ์ดจอไม่ไหวงั้นแหละ ส่วน Ghost recon นี่ ภาพดูมะรุเรื่องเลยครับ เวลาตอนเล่น แล้วก็จะเด้งหลุดจอฟ้า บอกมีปัญหาที่ nv4_disp.dll อะครับ

ไม่ทราบว่า ปัญหามันเกิดจากอะไรครับ งงมากเลย T_T แล้วแก้ได้อย่างไรบ้างครับ มีอะไรไม่ support กันรึป่าว

ป.ล. เป็นแค่ 2 เกมนี้ครับ เกมอื่นปกติดี -*-
    Last edited by Plasma; 9 Aug 2007, 14:09:40.

ใช้ Harddisk ข้อมูลชุดเดิมป่ะครับ

ถ้าใช้ของเดิมแนะนำให้ลง Windows ใหม่ครับ

Comment

ลง windows ใหม่ แบบ repair อะครับ ตอนเปี่ยนเพราะตอนนั้นยังไม่อยากลง โปรแกรมใหม่ มากมายเรย

Comment

nv4_disp.dll ลองอัปเดท Driver VGA รึยังครับ

Comment

น่าจะลงวินโดร์ใหมนะครับ ไดร์เวอร์ควรจะอัพด้วยนะครับ

Comment

ไดรเวอร์ ผมอัพล่าสุด ตั้งก่าใช้ P4 แล้วคับ

Comment

ลองขยับการ์ด vga ดูครับมันหลวม ๆ รึปล่าว

Comment

nv4_disp.dll

DRIVER VGA NOT Support

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอตัวอื่น เล่นดูนะ จ๊ะ

Comment

ก็มันทำงานแค่ 1 core ด้วยนาคับ อย่าลืม!! อิอิ เกมส์มันยังไม่ support คับเพ่น้อง!!

Comment

Originally posted by Plasma View Post
                    ก่อนหน้านี้ผมใช้ P4 640 บอร์ดก็ธรรมดาๆ แต่การ์ดจอตัวปัจจุบัน คือ XFX 7900gs เล่นเกม เช่น Medieval 2 Total War กับ Ghost Recon Ad. warfighter 2 ปรับ max เท่าที่ปรับได้ มันก็เล่นลื่นมากปกติดีครับ แต่เวลาโหลดความลื่น จะช้ากว่า c2d

แต่ปัจจุบัน เปี่ยนมาใช้ E6750 965p-ds3 แรมก็อัพเพิ่มมาอีก 1gb จากddr2-533 เป็น ddr2-800 (1gb*2) ส่วนการ์ดจอเดิม พอเล่นเกมข้างต้น total war นี่กระตุกเลย กระตุกแบบ การ์ดจอไม่ไหวงั้นแหละ ส่วน Ghost recon นี่ ภาพดูมะรุเรื่องเลยครับ เวลาตอนเล่น แล้วก็จะเด้งหลุดจอฟ้า บอกมีปัญหาที่ nv4_disp.dll อะครับ

ไม่ทราบว่า ปัญหามันเกิดจากอะไรครับ งงมากเลย T_T แล้วแก้ได้อย่างไรบ้างครับ มีอะไรไม่ support กันรึป่าว

ป.ล. เป็นแค่ 2 เกมนี้ครับ เกมอื่นปกติดี -*-
                    E6750 FSB1133MAINBOAD FSB1024อับไบออสรึยัง ภาคจ่ายคงใม่ใช่E6750 กินน้อยกว่า p640 CPU ไวขึ้น VGA ไวขึ้น vga ตามไม่ทันครับ

Comment

Working...
                    X