Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมากครับเกี่ยวกับการเลือกการ์ดจอในการจัดสเปก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมากครับเกี่ยวกับการเลือกการ์ดจอในการจัดสเปก

สมมติว่าจัดสเปกสำหรับเล่นเกม ต้องเน้นไปทาง ATI

ถ้าเน้นไปทางการทำงานกราฟฟิค (พวกนักออกแบบ, สถาปัต) ต้องเน้น nVidia

มันเป็นเพราะอะไรครับ ?!?

เพราะ ati ถูกกว่าครับคนเลยชอบจัด

Comment

Originally posted by linkinparkjayz View Post
      สมมติว่าจัดสเปกสำหรับเล่นเกม ต้องเน้นไปทาง ATI

ถ้าเน้นไปทางการทำงานกราฟฟิค (พวกนักออกแบบ, สถาปัต) ต้องเน้น nVidia

มันเป็นเพราะอะไรครับ ?!?
      nvidia แสดงผลได้ละเอียดกว่า

Comment

ขอรายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครับ

Comment

จัดเองหรือให้ร้านจัดให้ครับ

Comment

ATI ชอบมีปัญหากับพวกโปรแกรมทำงานครับ เช่น adobe cs5 ใหม่ๆนี่ก็มีปัญหากับ ati
            แต่ ati ก็มีบางส่วนที่ช่วยให้ทำงานเร็วขึ้นได้
            Nvidia มี cuda ช่วย ต้องลองหาอ่านเพิ่มเติมครับมันยาว

จริงๆแล้วใช้ค่ายไหนก็ได้ตามสะดวก แบ่งกันไม่ได้หรอกครับ
            ที่ท่านว่าเกมต้องเป็น ati ก็จะขาด physx ไปอีก

ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็ nividia ถ้าเน้นถูกก็ ati ไปก็ได้
            ตอนนี้ผมก็มีเหตุจำเป็นต้องใช้ ati เหมือนกัน

Comment

Originally posted by phiphob View Post
              จัดเองหรือให้ร้านจัดให้ครับ
              เห็นเค้าจัดกันในบอร์ดจัดสเปกอ่าครับ

Comment

ก็ Nvidia รุ่นล่างๆ มันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ
                เท่าที่เห็นก็มี GTS250 แล้วก็ข้ามไป GTX 470 480 เลย
                เพราะช่วงราคาอื่นๆมันไม่มีขายครับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ก็ Nvidia รุ่นล่างๆ มันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ
                  เท่าที่เห็นก็มี GTS250 แล้วก็ข้ามไป GTX 470 480 เลย
                  เพราะช่วงราคาอื่นๆมันไม่มีขายครับ
                  ใช่แล้วครับ สำหรับการ์ดรุ่นกลางลงไปหารุ่นเล็ก ช่วงนี้ ATI มีตัวเลือกเยอะ
                  ผิดกับอีกฝั่งไม่ค่อยมีให้เลือกเล่น เขาจึงแนะนำ ATI กันซะส่วนใหญ่
                  เอ็นวิเดียร์ผมว่าเล่นสบายในงบจำกัด
                  ผิดกับเอทีไองบบานปลายเกือบทุกคน

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ใช่ครับ

พวก 9400,9600,9800 จนมาถึง 250

ไม่ค่อยคุ้มเลย เมื่อเทียบกับทาง ATI

ผมว่าชั่วโมงนี้ ราคาและคุณภาพผมยกให้ 5770 ครับ

Comment

Originally posted by Boban View Post
                      ใช่ครับ

พวก 9400,9600,9800 จนมาถึง 250

ไม่ค่อยคุ้มเลย เมื่อเทียบกับทาง ATI

ผมว่าชั่วโมงนี้ ราคาและคุณภาพผมยกให้ 5770 ครับ

เห็นด้วยกับ 5770 อีก 1เสียงครับ

Comment

*O* ตัดสินใจไม่ถูกเลยเรา

ATi 4670 พอได้ไหมครับสำหรับงบน้อย

Comment

รุ่นกลาง-ล่าง
                          ATI ให้ประสิทธิภาพและราคาที่กิน Nvidia ซะขาดเลยครับ โดยเฉพาะรุ่นกลางๆ 5****** ยังประหยัดไฟอีก เรียกได้ว่าสุดคุ้มเลยสำหรับ ATI ในชั่วโมงนี้ ส่วนการ์ดระดับสูงผมไม่ฟันธงแต่ถ้าให้ผมเลือกผมก็เลือก ATI อยู่ดี

Comment

ATi 5670 vs GT 240

อันไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

5670

Comment

Working...
                              X