Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Core i5 750 เปิด GPU-Z มันอยู่ที่ 1.2 อ่ะ ระบบประหยัดพลังงานหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Core i5 750 เปิด GPU-Z มันอยู่ที่ 1.2 อ่ะ ระบบประหยัดพลังงานหรอ

เย้ ในที่สุดก็ได้ คอมพ์ใหม่ซะที

ได้สเปคนี้มา อะ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า

CPU : core i5 750
    M/B : Gigabyte P55 US3L
    RAM : G-SKILL 4GB / 1600 RIPJAWS CL8
    HDD : WD 500 AADS 32MB GREEN (ตัวนี้อยากได้ Black แต่ของหมด T T)
    VGA : ASUS 5870 1GB DDR5 (อยากได้ His อะ ของหมดอีก)
    DVD : DVD-RW LITE-ON SATA 24X
    PSU : POWEREX 750W GREEN SERIES
    CASE : AEROCOOL Vs-9

^^a อิอิ พอใช้ได้มั้ยอ่า สเปคนี้
    รอมาตั้งนาน ขอบคุณพี่ๆ ที่ให้คำแนะนำจร้า

ขาดฮีทซิงค์ กับ จอใหม่
    (แม่บอกว่า ถ้าจะเอาจอใหม่ ก็ไม่ได้เครื่อง ถ้าเอาเครื่อง ก็ไม่ได้จอ)
    เลยจำใจ เอาเครื่องไปก่อน หน้าจอเก็บตังค์ซื้อเองอีก T T

อิอิ รอฮีทซิงค์ก่อน จะลากโหดๆเลย

ดูจากตัวอย่างนะเวลาทำงานปกติจะ *6 full load จะ*8 ครับ *8ก้อจะวิ่งเต็มๆครับ ส่วน*6จะเป็นเหมือนประหยัดพลังงานและลดความร้อนเพื่อยืดอายุการใช้งานครับ

Comment

VGA ผมว่า Asus มันเมพกว่า HIS นะ อิอิ
      ว่าแต่ว่า Asus เอาตัว V2 มาป่าวครับ
      HDD ไม่มี Blue รึ รีบเปลี่ยนด่วนครับ เอา Green ไปไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียวก็พอ อย่างอื่น เมพหมด เหลือแต่ HDD ดึงอยู่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
        VGA ผมว่า Asus มันเมพกว่า HIS นะ อิอิ
        ว่าแต่ว่า Asus เอาตัว V2 มาป่าวครับ
        HDD ไม่มี Blue รึ รีบเปลี่ยนด่วนครับ เอา Green ไปไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียวก็พอ อย่างอื่น เมพหมด เหลือแต่ HDD ดึงอยู่อ่ะครับ
        HDD ตัวนี้ไม่ดีหรอ
        = = ก็มันมีแค่ตัวนี้ก็เอามาก่อนงะ

เด๋วค่อยไปซื้อใหม่ทีหลังละกัน
        แค่นี้แม่ก็บ่นยิกละ T T

Comment

= = เอาไปเปลี่ยนไงหล่ะเนี้ย ซื้อมาแล้ว

Comment

Originally posted by kwanss009 View Post
            = = ก็มันมีแค่ตัวนี้ก็เอามาก่อนงะ

Green อ่าน/เขียน ช้ามาครับ แบบรู้สึกได้เลยเมื่อเทียบกับ Blue ยังงัยก็ใช้ไปก่อนครับ เก็บตังด่วนนนนน

Comment

Originally posted by kwanss009 View Post
              = = เอาไปเปลี่ยนไงหล่ะเนี้ย ซื้อมาแล้ว

เอาไปเปลี่ยนในห้องนี้ก็ได้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=16

Comment

ลากโหดๆ ระวังเรื่องภาคจ่ายไฟด้วยนะครับ
                ตัวนี้ไม่มีซิ้งรับายความร้อนภาคจ่ายไฟ
                จ่ายไฟมากๆมีสิทธิแต๊ปได้นะครับ

Comment

ความจริง ไปดูที่ JIB ก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไม่มี เอาเป็น Wd Blue หรือ Samsung ก็ได้ครับ

Comment

HDD มีปัญหาใช้งานแล้ววินโด้ค้าง

Comment

ผม ก็ ใช้ ASUS 5870 อยู่ ความ ร้อน ดี จิงๆ พัดลม ตอนที่ ประกอบ มัน อยู่ ที่ 50%
                      ความร้อน อยู่ที่ 70 oc
                      ดีครับ แรง ทุก เกมส์

ผมว่า ASUS ดีกว่า HIS
                      ผมไป เห็น เวป อยู่ เวป นึง มีคนบอกว่า HIS เป็น ยี่ห้อ ที่เท ขาย เขา ตลาด อันดับ 1 ของ ประเทศ อะ

Comment

จอที่ใช้อยู่ตอนนี้จออะไรหรือครับนี้ ถ้าจอไม่ถึง 22 น่ากลัวว่าการ์ดจอจะโหดเกินไป

Comment

อยากได้แบบนี้มั่งอะอิจฉา
                          สนวนราคาเท่าไหร่ครับ(พูดเหมือนมีตังซื้อเลย อิอิ)

Comment

โอ่ๆได้มาจากร้านไหนละท่าน

Comment

ร้าน jedi จ้า

^^a ได้ Asus HD5870 เปิดปกติอุณภูมิห้อง(ไม่มีแอร์)

ก็อยู่ที่ 51 - 56 องศาC

ถ้าเล่นเกม (ทดลองCrysis ปรับHight AA*4) ก็ร้อนที่ 65 - 68

= = ยังมะเคยถึง 70 เลย

Comment

Working...
                              X