Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ตัวBlackเข้า.... แล้วสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ตัวBlackเข้า.... แล้วสิ

เรื่องมีอยู่ว่าในคอมตอนนี้ใช้HDD 320GBรหัสYS แต่ใกล้เต็มแล้ว เลยไปซื้อWD 1TB/Black มา ก็เลยเกิดคำถามที่ว่า....

1. จะใช้ WD 1TB/Black ต่อภายนอกเอาแล้วโอนถ่ายข้อมูลจาก 320GB มาWD 1TB/Blackให้หมดจะดีกว่ารึป่าว แล้วเวลาใช้งานดึงข้อมูลจาก WD 1TB/Black จะช้ามากมั้ย กะจะต่อแบบ E-SATA

2. ถอดเอา 320GB ออก แล้วยัด WD 1TB/Black เข้าในคอมแทน แล้วเอาข้อมูลใน320GBไปใส่ในWD 1TB/Black เวลาใช้งานดึงข้อมูลจะเร๊วกว่าข้อแรกมั้ย ส่วน320GBใช้เป็นHDDต่อภายนอกเอาต่อแบบ E-SATA

ใช้ Black โหลด วินโดว์เร็วกว่าครับ

ยัดลงเครื่องไปเลย

แล้วเอา 320GB ต่อ E Sata

Comment

ครับ

Comment

แล้วอะไรเข้าเหรอครับ

Comment

Working...
        X