Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเพื่อนผมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเพื่อนผมด้วยครับ

ช่วยจัดสเปคคอม pc ให้ด้วยคับ

งบ อยากได้ที่คุ้มครับ เพราะ ต้องไปขอแม่มาซื้ออ่ะ T T เกรงใจนิดๆ ว่างั้น

ซื้อไว้ทำอะไร

1.ใช้ MS.Net ,oracle

2.โหลดบิท

3.เล่นเกม online การ์ดจอซักหน่อยก้อดีคับ

4.นอกนั้นก้อ ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ท เล่นเอ็มทั่วไป

จอมีแล้วครับ

ขอบคุณครับ สเปค ถ้าเขียนละเอียดหน่อยก้อดีคับ เพราะ ไม่ทราบว่า อันไหนคืออะไรบ้าง แบบว่าเขียนว่า อันนี้ cpu อันนี้ ram ประมาณนั้นอ่ะคับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ไม่ทราบว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่นะครับเอาเป็นว่าจัดไปตามความต้องการที่ท่านใช้งานละกันนะ
    และประหยัดเงินของแม่ละกัน

CPU---> Athlon 64 X2 3600+ 2300
    Mainboard ---> ASRock ALiveNF6G-VSTA 2000
    VGA Card---> Sapphire HD 2600PRO 3600 ---> เกมส์ online ดูหนังสบายครับ
    Ram---> Kingston 1GB / บัส 667 1500---> แค่นี้คงพอ
    Harddisk---> Western 160 GB 1,900
    DVD-RW---> ASUS DRW-1814BLT 1200
    Case + PSU 1500

Comment

ขอบคุณมากครับ 14000 บาท เห็นจอ LCD acer 17 นิ้ว มาด้วย เขาขาย 4300 อ่ะ มือสอง ประกันไม่หมดที

ถามเพิ่มนะครับ อิอิ เราจะคำนวณไงอ่ะคับ ว่าคอมเรา ควรใช้ power supply ขนาดกี่วัตต์ ^^

งบเพื่อนไม่ได้บอกครับ มันบอกว่าเอาคุ้มๆอ่ะคับ - -*

Comment

Working...
      X