Announcement

Collapse
No announcement yet.

285 vs 470

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 285 vs 470

ขอถามหน่อยครับ ความแรงจาก 285 ไป 470 มันต่างกันมากไหม
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนจาก 285 ไป 470 ช่วงนี้มันคุ้มหรือเปล่าครับ
    แล้วตัวไหนมันกินไฟเยอะกว่ากันครับ
    ผมยังใหม่อยู่ครับขอถามเป็นแนวทางครับ ขอบคุณครับ

จากรูปนะครับ เทส บน บอร์ด และ cpu oc ไปที่ 4 G ของผม
    ตัว 285 ที่โชว์ เป็น Asus 285 Ref นะครับ
    พอดี ผมจำผิด นึกว่า ตัวผลตัวนั้นของเป็นของ Asus top
    Last edited by taukung; 26 May 2010, 06:30:30.

Comment

ผมเคยจับ แต่ 275 แต่ก็ OC ไปพอๆ กับ 285 เมื่อเทียบกับ 470 เวลาเล่นเกมส์ ต่างกัน อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ อีกทั้ง 470 ยัง สามารถเปิด aa af และ ความละเอียดภาพกันแบบ สุดๆ ได้สบายครับ แต่ถ้าจะเอาคุ้ม ผมว่า เล่น 285 มือ2 ดีกว่า หรือถ้า มี 285 อยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ แต่ถ้าเงินเหลือ แล้วอยากหาประสบการณ์ ผมว่า 470 ใช่เลยครับ
      ปล.กดดูผล 3DMARK06 ที่ 275 กับ 470 ด้านล่างดูได้นะครับ คะแนนไกล้เคียง แต่เล่นเกมส์ต่างกันนะครับ

Comment

^ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Comment

Originally posted by phiphob View Post
          ^ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
          โลเล แล้วละจิ ^^

Comment

Originally posted by charif View Post
            โลเล แล้วละจิ ^^
            ไม่โลเลหรอกครับขับรถไปรับมาเรียบร้อยแล้ว จะเอามาทำ PhysX
            285 เคยใช้อยู่แต่ไอ้ 470 ยังไม่เคยสัมผัสเลยครับ ตอนนี้ได้แต่หาข้อมูลไปก่อน

Comment

จัดไปคับ เพื่อฟามแรง ^^

Comment

Originally posted by charif View Post
                จัดไปคับ เพื่อฟามแรง ^^
                คอมเริ่มจะแรงแต่คนก็จะแห้งแล้วครับ

Comment

จัดไป มาแห้งด้วยกัน 555

Comment

อยากได้ 470

Comment

Working...
                    X