Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Netbook ดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Netbook ดูหนัง

อยากได้ Netbook เน้นเล่นเน็ต ดูหนัง (ถ้า Hi-Def ได้ก็ยิ่งดี) ไม่สน Drive-CD ไม่มีก็ได้เพราะเล่นกับ Harddisk-Ext ถ้าไม่มีจริงๆขอให้เดูหนัง DVD ได้ลื่นๆก็ OK ครับ หรือว่าด้องนำมา UpGrade ขอคำชี้แนะด้วยครับ ....... ขอบคุณ

ดูได้แค่ DVD เอง คิดว่ายังไงก็สบายๆ ถ้าไม่เข้ารหัสซับซ้อน บิตเรท บานๆ

รุ่นใหม่ๆ 720p สบายๆ การ์ดจอดีขึ้น ถ้าได้ พวก ion หรือ neo ที่มีการ์ดจอดีๆ ก็ดู HD สบายๆ

Comment

ติดปัญหาเรื่องจอมันเล็กน่ะสิ ดูไม่เร้าใจ ion หรือhd3200 หรือ Gma3150ก็ได้ทั้งนั้นแหละ

หาจอ14นิ้ว ถูกๆ มาดูหนังไม่ดีกว่าหรอครับ คอมแพค ได้ลำโพงดี asusก็มี

Comment

Working...
      X