Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDDตัวไหนลงวินโด ดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDDตัวไหนลงวินโด ดีที่สุดครับ

รบกวนแนะนำ HDD ไว้ลงwindows ให้หน่อยคับจะไปซื้อวันนี้ละคับ คือตอนนี้ใช้ WD 1TB green แล้ววินโด้ชอบค้างๆอะคับ ขอบคุณคับ

WD blue ครับ แรงกว่า Green แน่นอน

Comment

Black ก็ไวนะ ถ้าให้ไวลงใน SSD ไปเลยท่าน

Comment

ตกลง Blue หรือ Black ดีกว่าอะคับ

Comment

แล้วแต่เงิน ตัว Black แพงกว่า

Black 500-1TB
          Blue 320-500-640GB

Comment

WD: 74 g. Rapter: ว่องไวทันใจ แรง

Comment

ผมใช้ 500 กิ๊ก แบบ green ไม่เห็นค้าง

แถมเล่นเกมอีกต่างหาก
              Last edited by verjil; 26 May 2010, 10:31:06.

Comment

ผมว่า HDD ปกติไม่น่ามีปัญหา วินโดว ค้างนะครับ (ก็แค่ เร็วกว่าหรือช้ากว่าเฉยๆ)
                อันนี้อาจมีปัญหาเพราะมันเสีย หรือวินโดวไม่เสถียร หรืออย่างอื่น มากกว่าครับ

แต่ถ้าให้เลือกก็คงเอา เนื้อที่ไม่ใหญ่มาก (เพราะอาจจะต้องฟอแมตบ่อย)
                แต่เอาแรงๆน่าจะดีนะครับ
                อาจจะเป็น พวกรอบสูงๆ หรือ SSD รุ่นถูกๆ ก็น่าสนใจนะครับ

Comment

ถ้าบอร์ดรองรับ raid ก็เอา 160 aaks 2 ลูกมาต่อ raid 0 แล้วเอาลูกเก่าเป็นไดร้ใว้เก็บข้อมูล

Comment

ไม่มีใครแนะนำ samsung 103sj เลยเหรอ

Comment

Originally posted by ampipe View Post
                      ไม่มีใครแนะนำ samsung 103sj เลยเหรอ
                      จัดไป
                      Attached Files

Comment

ผมว่านะดูที่ตัวไหนลงวินโดวส์ดีกว่า มาดูที่ยี่ห้อไหน รุ่นไหนทนกว่าจะดีกว่ามั้ยคับ
                        ดูเรื่องนี้รู้สึกจะไร้สาระไปนิดนึง เพราะถ้าความเร็วที่แผ่นจานมันวิ่งเท่ากันมันก็ไม่ได้ส่งผลให้
                        ตัววินโดวส์มันดีขึ้น แล้วก็ถ้ายังใช้ตัวโมอีกก็อย่าหวังว่าวินโดวส์จะไม่มีปัญหา ขนาดของแท้
                        ลิขสิทธิ์ยังเจอปัญหาวินโดวส์จะดีไม่ดีไม่ได้ขึ้นอยู่กับฮาร์ดดิสก์เลยคับน่าจะมาเลือกกันที่ความคงทน
                        มากกว่า

Comment

back dee ผมอ่านข้อมูลมาแล้วแต่เขียวปะะหยัดไฟมากกว่าเยอะครับ
                          เหมาะสำหรับไว้โหลดบิต55555

Comment

อาการแบบนี้ ฮาดดิส ตัวเป็นหมื่นก็ค้างครับ

ผมว่า จขกท ถามไม่ถูกเรื่อง

Comment

Working...
                            X