Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เกี่ยวกับ E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เกี่ยวกับ E6750

week ไหนแรงสุด แล้ว overclock กันไปได้เท่าไรกันบ้าง สุดท้าย ความร้อนอยู่ที่กี่องศากันบ้างครับ

ผมว่าที่มีในตอนนี้ อย่างน้อยๆ 3.7-3.8 น่าจะไปได้เกือยทุกตัวนะ week มันยังเป็น week แรกๆ อยู่ มักจะดี ความร้อนก็ไม่เยอะ

Comment

มันอยู่ที่ใจ ครับ (ดวงด้วย)
      ตัวนี้เห็นท่านที่ใช้บอกเย็นมากๆ นะ

Comment

ของผม อุณภมิ 40 ต้น ๆ Fulload 55 สำหรับ E6550 ร้อนหรือเปล่า

ตัดใจแล้ว พรุ่งนี้ไปซื้อ P5B มาใช้ดีกว่า แบบผม P5K ก็สูงไปซะแล้ว

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ของผม อุณภมิ 40 ต้น ๆ Fulload 55 สำหรับ E6550 ร้อนหรือเปล่า

ตัดใจแล้ว พรุ่งนี้ไปซื้อ P5B มาใช้ดีกว่า แบบผม P5K ก็สูงไปซะแล้ว
          ตัวนี้จะไม่ดีกว่าหรือครับ +500 นะ ( P35 )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ตัวนี้จะไม่ดีกว่าหรือครับ +500 นะ ( P35 )

ใจรัก ASUS ครับ ชาตินี้ไม่ขอยี่ห้ออื่นแล้วครับ อย่างมากก็ P5K แต่ไม่ชอบ P5k ตรงที่มีช่องเสียบ PCI-e 16 2 ช่อง มันเกินความจำเป็นอะ อีกอย่างถ้าไม่ oc ก็ไม่เห็นผล Chipset ใหม่หรือเก่าก็เท่านั้น

ผมก็นึกอยู่แล้วว่าต้องมีคนแนะนำ GA-P35-DS3R ผมก็ดูราคามาจาก thanni นั่นแหล่ะครับ ผมก็ลังเลอยู่นะ อยูนานแล้วเหมือนกันระหว่าง Mainboard 2 ตัวนี้ล่ะครับ

เพิ่มอีกนิด เอาเป็นว่า ถ้า GA-P35-DS3R เป็นของ ASUS ผมก็เลือกตัวนี้แบบไม่ลังเลไปแล้ว ด้วยเหตุผลอย่างที่คุณว่ามานั่นแหล่ะ
            Last edited by tanawat30; 9 Aug 2007, 19:59:06.

Comment

ปี 2007 WeeK ที่ 15 + คะ เพราะ หลัง Week 15 คือ stepping G-0 หมดคะ กินไฟน้อยกว่า
              เย็นกว่า Oc ได้มากกว่าคะ ก็มีคนก่อนหน้านี้ ซื้อมาแล้วขายเพราะต่่ำกว่า week 13 คือ B3 คะ OC ได้น้อย
              กินไฟมากกว่า G-0 คะ เรื่องบอร์ด ถ้าไม่ OC Hard Core ก Gigabyte ตัวที่ rep บนว่าล่ะคะ แต่ต้องมาทำความเข้าใจกับ bios ของเขาสักหน่อยนะคะ รับรองรุ่ง อิอิ

ปล.ทำยังไง ก็ยังงกับ Bios Gigabyte เฮ้อ สงสัย ชิน Asus สะแระเรา

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                ปี 2007 WeeK ที่ 15 + คะ เพราะ หลัง Week 15 คือ stepping G-0 หมดคะ กินไฟน้อยกว่า
                เย็นกว่า Oc ได้มากกว่าคะ ก็มีคนก่อนหน้านี้ ซื้อมาแล้วขายเพราะต่่ำกว่า week 13 คือ B3 คะ OC ได้น้อย
                กินไฟมากกว่า G-0 คะ เรื่องบอร์ด ถ้าไม่ OC Hard Core ก Gigabyte ตัวที่ rep บนว่าล่ะคะ แต่ต้องมาทำความเข้าใจกับ bios ของเขาสักหน่อยนะคะ รับรองรุ่ง อิอิ

ปล.ทำยังไง ก็ยังงกับ Bios Gigabyte เฮ้อ สงสัย ชิน Asus สะแระเรา

งั้น E6550 ที่เพิ่งซื้อมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา Striping G-0 แล้วซิ พรุ่งนี้ไปซื้อ Mainboard ดูแล้วจะลองอัดดู ว่าของเดิม ๆ ซิ้งเดิม ๆ ลากบัสไปได้ไกลแค่ไหน พอรู้แล้วก็เล่นตามปกติที่ไม่ oc ตามแบบคนเอามาใช้งานแหล่ะครับ เอิ๊ก ๆ

ที่จริง P5LD2-SE/C ก็เล่นได้แหล่ะครับ แต่ต้องลาก RAM DDR2-533 ไปที่ 1:1 คือถ้า เดิม ๆ แบบ Auto RAM วิ่งที่ 500 เอง เพราะ Mainboard ตัวนี้ต้อง oc FSB ไปที่ 333 ก็เลยอัด RAM อีกหน่อย ให้ RAM วิ่งที่ 666 ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา
                Last edited by tanawat30; 9 Aug 2007, 20:33:14.

Comment

รหัส E6x50 เป็น G0 หมดงับ บัส333
                  เท่าที่ลอง E6750 กะ P35-DS3R 3.8GHz ได้แต่ไฟไปอยู่ที่ 1.43 แล้ว ถ้าเปลี่ยน Heatsink ดีๆ ก็น่าจะไปได้ถึง 4GHz นะงับ
                  ตอนนี้ใช้อยู่ 3.6GHz Heatsink เดิมๆ ไฟ 1.33 ไม่ร้อนเลยงับ เปิดทั้งวันทั้งคืน

Comment

Working...
                  X