Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมึก HP 75 สีเหลืองเพี้ยน ต้องปริ้นบ่อยๆ หายแล้วก็เป็นอีก?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมึก HP 75 สีเหลืองเพี้ยน ต้องปริ้นบ่อยๆ หายแล้วก็เป็นอีก?

คือผมใช้หมึก HP 75 ครับ กับหมึกเติมเอง อายุปีนึงได้แล้วมั้ง (เครื่อง และหมึกเติม) เคยเก็บในที่อากาศร้อนๆ สีอื่นๆไม่เพี้ยนครับ มีสีเหลืองเพี้ยน คือมันจะออกแนวสีเขียวๆ หากไม่ได้ใช้นานๆ ผมก็ปริ้นๆๆๆ สีเหลืองเยอะๆ เอ่อ หาย เหลืองปรกติ แต่พอปล่อยไปซักสองสามวัน เริ่มเขียวอีกแล้ว..... อาการอย่างนี้เกี่ยวจากอะไรครับ? หมึกเติมหมดอายุ หรือต้องล้างตลับเนี่ย หากจะล้างตลับผมควรปริ้นๆๆๆๆๆ ให้หมึกหมด แล้วค่อยแช่น้ำร้อนตามblog ที่สอนไว้ใช่ไหมครับ?

น่าจะเป็นที่ cap หัวตอนเก็บหมึก c ใหลมาปน y ลองเช็ด cap หัวพิมพ์ ดูครับ

Comment

มาเรื่องแปลก คือต่อกับคอม ปริ้นดู ปรกติ สวยดี แต่หากscan แล้วปริ้น(มันเป็นเครื่อง all in one) สีมันจะเพี้ยน??? กดตุ่มเทส ( cancle+ปริ้นสี) ก็เพี้ยน เอ่อ แปลก

Comment

เติมหมึกเยอะไปเปล่า มันเลยเย้มออกตรงหัวพิมพ์ แล้วหมึกก็ไหลผสมกัน มั่วงับ ^^"

Comment

Working...
        X