Announcement

Collapse
No announcement yet.

[กระทู้บ่น]ใครเคยอัพเกรดฮาร์ดดิสก์ที่ DCom มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [กระทู้บ่น]ใครเคยอัพเกรดฮาร์ดดิสก์ที่ DCom มั้ยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวันอังคาร ผมไปที่พันธุ์ทิพย์ จะเอา seagate 160 IDE ไปเคลมครับ

ก่อนที่จะยื่นใบส่งของ ผมก็ถามพนักงานว่า ถ้าผมอยากจะอัพเกรดฮาร์ดดิสก์ได้หรือเปล่า
    (เพราะดูในเว็บของดี คอม บอกไว้ว่า ต้องเป็นฮาร์ดดิสก์ที่ยังไม่เคยผ่านการเคลมมาก่อน)

พนักงานคนนั้นเค้าก็บอกว่า ได้ครับ สนใจจะเปลี่ยนเป็นกี่ Gb ดีครับ

ผมก็บอกไปว่า เปลี่ยนเป็น 250 Gb ต้องเสียเงินประมาณเท่าไหร่ เค้าก้อบอกว่า ประมาณ 1000-1300 บาท แล้วผมก็ถามให้เพื่อนว่า อัพเกรดจาก 40 เป็น 160 ราคาเท่าไหร่ เค้าบอกว่า
    ประมาณ พันปลายๆ ผมก็เลย เคลมของ เอา 160 ตัวใหม่กลับบ้านดีกว่า

ไม่คิดว่ามันจะแพงขนาดนี้ ฮาร์ดดิสก์ที่เอาไปเคลม เพิ่งซื้อเดือน 1/2007 นี่เองอะครับ

แล้วศูนย์กลับมาตีราคาฮาร์ดดิสก์ไม่กี่ตังค์เอง ซื้อ 250 ใหม่ดีกว่า ราคา 2500 เองอ่ะ
    อัพไปก็ไม่คุ้มเลย

ขอบ่นหน่อยละกันครับ

เค้าไม่ทำราคาให้มันอัพกันง่ายๆ หรอกครับ

Comment

เก็บเงินซื้อใหม่ดีกว่าครับ ถ้าแลกแบบนี้

Comment

เห็นราคาก็ไม่คิดจะแลกแล้วครับ ซื้อใหม่อีกตัวดีกว่า

Comment

80gb sata2 เปลี่ยนเปน160 เค้าบอก +850อะ

Comment

เขาไม่อยากให้เราอัพครับเพราะจะขายตัวใหม่ไม่ได้อิอิ

Comment

แทบทุกศูนย์ก็มีเงื่อนไขแบบนี้แหละครับ....

Comment

ซื้อไหม่ดีก่า

Comment

Working...
                X