Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้เชี่ยวชาญทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้เชี่ยวชาญทีครับ

คือเวลาไม่ได้เล่นเกมส์แต่เปิดอินเตอร์เน็ตแล้วตั้งร้านขายของในเกมส์ออนไล ทิ้งไว้ซักพักนึงแล้วอยู่ๆหน้าจอมันมืดไป ต้องรีเครื่องใหม่อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ข้อสังเกตุ คือเวลาจอมืดไฟที่แป้นคีบอดก็กดไม่ติด เหมือนกับว่าเครื่องมันค้างและหน้าจอก็มืด ผู้เชี่ยวชาญลองบอกแนวทางแก้ไขทีครับ
    ขอบคุณครับ

เข้ามาตอบให้หน่อยจิครับ ไม่มีใครเข้ามาเลย _ _

Comment

standby หรือป่าวครับ

คลิกขวา เดสทอป > properties > แทบ screensaver > power setting > ปรับเป็น None

ไม่แน่ใจใช่หรือป่าว ไม่ได้ใช้ xp

Comment

ไม่ทราบว่า เล่นเกม เป็นไหม

เท่าที่ดูคือ เล่นได้หมด ไม่เป็น จะเป็นตอน ที่ เปิดเกมไว้เฉยๆ แล้ว ฟังเพลงไปด้วย

ปล่อยไว้เฉยๆ มันจะดับ ไป เลย

แต่ถ้า ไม่ ปล่อยไว้ จะไม่ดับ ใช่ไหม ครับ

ป.ล งง กับคำถาม
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

ใช่แล้วครับจะเป็นตอนเปิดขายของทิ้งไว้จะดับหน้าจอดำ คีบอดใช้ไม่ได้ทำไรไม่ได้เลยต้องรีเครื่องใหม่อะครับ
          คลิกขวา เดสทอป > properties > แทบ screensaver > power setting > ปรับเป็น None ผมปรับอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่เข้ามาตอบกันอย่างล้นหลามผมรู้สึกซาบซึ้งใจยิ่งนัก ที่จริงผมรู้ต้นตอของปัญหานี้แล้วครับคือเป็นที่ตัวเกมส์ออนไลอะครับอย่าให้บอกเลยว่าเกมส์รัย แต่จีเอ็มผู้อวดรู้ไม่ให้คำตอบที่ดีเลยครับกลับบอกว่าเป็นที่คอมผม ทั้งที่คอมผม โปรแกรม เกมส์อื่นๆไม่เคยเกิดปัญหาไม่ว่าจะเปิดเครื่องทิ้งไว้นานแค่ไหนก็ไม่ดับนะครับแต่พอมาเกมส์นี้ดับครับ เขาบอกว่าคอมคุณมีปัญหากับเกมส์นี้ผมขอฟันธงเลยครับฟอแมทครับ ดูมันพูดผมไม่อยากจะพูดอารัยมากมาย มากความแล้วครับ เพราะผมรู้ต้นเหตุของปัญหาแล้ว อันที่จริงที่ผมมาตั้งกระทู้ในนี้เพื่ออยากเห็นแนวทางแก้ไขปัญหานะครับ ไม่ใช่อะไรก็ฟอแมทอย่างเดียวเราต้องหาเหตุของปัญหาให้เจอก่อนนะครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ สวัสดีครับ

Comment

แล้วแก้ยังไงครับ อุ อุ

Comment

แก้ยังไงหรอครับปัญหาไม่ได้เกิดที่คอมผมแต่เกิดที่ตัวเกมส์อะครับ ถ้าจะให้แก้จิงแล้วต้องปิดบริสัดเกมส์เกมส์ไปเลยอะครับ

Comment

Working...
                X