Announcement

Collapse
No announcement yet.

การที่ Speed CPU ไม่เต็ม เพราะสาเหตุ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การที่ Speed CPU ไม่เต็ม เพราะสาเหตุ ???

การที่ Speed CPU ไม่เต็ม เพราะสาเหตุ ???

CPU มีปัญหา ???

หรือ ขึ้นอยู่กับ เมนบอร์ด ???

ผมใช้ E2160 กับ Asrock 4Coredual-SATA2

ดูจาก CPU-Z 140.5
    Speed สูงสุดที่น่าจะได้ 1800 MHz ( 1.8GHz )
    แต่ได้ 1795.xMHz ( 1.79GHz )

** x คือตัวเลขที่ไม่คงที่

แต่มอง ใน System Properties เห็น 1.80GHz 1.79GHz
    มองใน Bios เห็น 1800MHz ( 1.8GHz )

หรือเพราะ M/B มันรันสูงสุดที่ 1795.xMHz ????

ปล.ใช้งานแบบเดิมๆ ไม่ได้ OC หรือปรับแต่งแต่อย่างใด
    Last edited by Oruzawa; 9 Aug 2007, 21:36:06.

มันก็แกว่งเป็นเรื่องธรรมดา นะครับ นิดๆ หน่อยๆ
    ไม่มากมายเท่าใหร่ ปกติเป็นกันหมดละ ไม่เกินก็ขาดนั้นละ

Comment

ถ้ามันเต็มร้อยตลอดเวลาอ่ะ

น่ากลัว

อิอิ

Comment

นานๆ เห็นคำถามแบบนี้ก้อเจ๋งดีเหมือนกันนะครับ อิอิ

Comment

แกว่งหมายความว่าไง ขึ้นๆ ลงๆ เหรอครับ

Comment

Originally posted by maxy View Post
            แกว่งหมายความว่าไง ขึ้นๆ ลงๆ เหรอครับ
            YES.

Comment

Originally posted by maxy View Post
              แกว่งจากซ้ายมาขวามั้งครับ หรือขวามาซ้ายดี

Comment

Working...
              X