Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire X1950XT 256mb แรงมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire X1950XT 256mb แรงมั้ยครับ

ไปเดินพันทิพย์เชียงใหม่เจอร้าน HWH อยู่ 1 ตัวครับ

สภาพกล่องค่อนข้างเก่ามาก (ผ่านการเปิดปิดมานานแน่นอน เยิน ๆ หน่อย)

แต่ตัวการ์ด อุปกรณ์ข้างในใหม่กริ๊กครับ รุ่นนี้หาซื้อไม่ได้แล้วหรอครับ

ราคา 7820 บาท อยากได้มากเลย เลยมาตั้งถามว่า มันแรงกว่า Super 7900GS มากมั้ยครับ

(650/1830) ถ้าแรงกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน ผมว่าจะขายตัวเก่าไปซื้อ แต่ถ้าไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน

ก็จะให้มันอยู่ที่เดิมของมันนั้นละครับ

เห็นชัดเจนครับผม นอนยันเลย

Comment

X1950XT แรงกว่า 7900GS มากพอควรครับ

เทียบเอาละกัน ครับ

X1950XT VS 7900GS

.

Comment

ชักเกิดกิเลสแล้วซิครับ

Comment

เอ.. ที่ทดสอบทำไม 7900GS core mem มันถึงได้เลวร้ายแบบนั้นครับ 450/1320

Comment

7900gs มาสะเป็กนั้นแหละครับตอนออกใหม่ๆๆก็แรงแล้วนะ x1950xt มันตัวรองtopครับ ถ้าไปเทียบต้อง 7950gt ครับ 7900gs ต้องไปเทียบกับ x1950pro ครับ

แต่ถ้า xfx 7900gs m600 ก็จะแรงเกือบสุดแล้วครับใน gs

ไม่ลองข้ามไปดู 8800gtsเลยอ่ะครับอันนั้นอ่ะตัวจิงแรงจิง แต่สีไม่สวยสู้atiไม่ได้ หุหุ
            Last edited by bazara; 10 Aug 2007, 00:27:38.

Comment

X1950XT ยังแรงกว่า 7900GT เลยครับแต่ร้อนเอาเรื่องเหมือนกันครับแล้วก็พัดลมตอน Fulloads นั้นขอบอกว่าดังมากเหมือนกันยิ่งถ้าท่านกลัวร้อนแล้วปรับรอบไปที่ 100% ท่านจะได้ยินเสียงเหมือนมันจะเป่าการ์ดกระเด็นออกมาทั้งตัวเลยอ่ะครับ

Comment

ตัวนี้ผมใช้อยู่

แรง ภาพสวย ดูหนังแจ่ม คุ้มราคา

แต่ร้อนโคตรๆ ต้องเปลี่ยนซิ้งค์เป็น HR-03 + พัดลม 120mm ทั้งเย็นและเงียบ

Comment

1950XT แรงงงงง

Comment

ฝากซื้อได้ไหมครับ อิอิ

Comment

เพื่อนผมใช้อยุ่ มันร้อนได้ใจมาก.. 55+

Comment

ผมว่าที่กล่องมันเยินคงมีคนหลายคนเล็งไว้เยอะพอสมควรครับ อิอิ ( แบบว่ามาขอดูกันเพียบ )

Comment

ผมเคยใช้ 1950XT ครับ ผมยกให้เป็นการ์ดที่ให้ภาพได้สวยสุดในตอนนี้เลยครับ แต่เล่นเกมยังไม่ลื่นเท่า 7900GT และร้อนมากๆ เนื่องจากออกแบบพัดลมเป็นแบบดูดอากาศผ่านซิ้ง ไม่แรงเหมือนเป่าผ่านซิ้ง อีกอย่างคือ ถ้าเปิดพัดลมที่รอบสูงๆ เสียงจะดังมากๆ

สรุปแล้วใช้ตัวนี้แล้วไม่ผิดหวัง (ชักอยากกลับไปใช้เหมือนเดิมแล้วสิ --")

Comment

เหลือตัวเดียวโด่เด่ อิอิ ใครอยากได้ลองโทรมาที่ HWH เชียงใหม่ซิครับ เผื่อเค้าจัดส่งตัวนี้ไปให้สาขาใกล้บ้าน

ท่านใด้ (ถ้าที่อื่นหมดไม่มีแล้วจริง ๆ ) 053-288118 สาขาพันทิพย์ครับ

ผมตัดสินใจเล่น Super 7900GS ต่อไป

ปล. หรือทำให้มันแต๊บแล้วเพิ่มเงิน upgrade ดีหว่า?

Comment

Working...
                            X