Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามถึงเมื่ออดีตวันวานหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามถึงเมื่ออดีตวันวานหน่อยคับ

ในยุคที่ Socket A กำลังฮิคมีกันทุกบ้านช่วงนั้นเนี่ย
    มันมีรุ่นอะไรแรงๆมั่งอะคับ ขอความรู้หน่อยคับ
    คือตอนผมอยู่ยุคนั้นเนี่ยไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่เลย
    ก็เลยอยากรู้หน่อยอะคับ ว่าเค้าฮิตอะไรกัน (เพราะผมใช้อยู่เครื่องนึง)
    เผื่อผมจะไปหามาลองเล่นได้บ้างนะคับ

ขอบคุณทุกคนที่แวะเข้ามาดู และขอบพระคุณมากสำหรับผู้ที่ตอบให้นะคับ

จะว่าแรงมันก็ไม่เชิงนะครับ ส่วนใหญ่รุ่นที่ฮิตกันมันก็มักจะเป็นรุ่นล่างๆของโค้ดเนมนั้นๆ

เพราะมันคล็อกแล้วไปได้ไกล + คุ้มกว่าตัวแพงกว่า

อย่างเช่น T-bred 1700+ week เจ๋งๆ อัดคล็อกไปได้ราวๆ1.5เท่า ไฟเดิมๆ

(ของผมก็มีตัวนึง แค่คล็อกบัสไม่สะใจ ไปขีด L3 bridge ปรับตัวคูณเพิ่ม ผล ....เกือบพัง แต่ก็แรงดีครับ)

อีกพิมพ์นิยมก็ Barton 2500+ รุ่นนี้ไม่ต้องหาweek เจ๋งก็ปรับบัสไป จาก 166--> 200 สบาย

ยุค Thunderbird กับ Morgan ผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเล่นตัวไหนกัน เพราะคงอัดกันไม่เหลือซากจนมาถึงป่านนี้แล้วมั้ง

Comment

ลืมไปแว้ว

Comment

ขอบคุณที่มาช่วยตอบให้ครับ มีท่านอื่นอีกมั้ยคับ หรือว่า กลายเป็นขยะกันหมดแล้วหว่า ?แฮะๆ

Comment

Barton 2500+ ในตำนานไงครับ แรงโค่ด ๆ ลากแล้วไปได้ถึง 3200+ แน่ะ

Comment

ThunderBird ครับ

Comment

Working...
            X