overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 21 to 40 of 109
    OverclockZone Member xclamator's Avatar

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    แล้วใครจะไปตอบได้หละ ท่านถามถึงอะไรก็ไม่บอก แล้วจะไปตอบได้ไง
    อ่าว โทษทีครับ ผมหมายถึงการพับแผ่นอครีลิกอะครับ

OverclockZone Member B-cool's Avatar

คิดว่าทำเองคงยาก เพราะเห็นที่ร้านเค้าใช้เครื่อง ทำความร้อนสำหรับ อครีลิก ที่จริงตอนไปซื้อ เราก็ออกแบบไปให้เค้าดูเลย ให้เค้าทำให้ไปเลย สิครับ ง่ายดี และ ไม่ต้องเสียง ทำเสียด้วย ที่ร้านเค้ารับทำนะ ผมเคยถาม และ ถ้าอยาก จะ เชื่อม แผ่นให้ติดกัน เค้ามี กาว ขาย ในห้าง ตรงแผนก เครืองเขียนมี เห็นอยู่ หรือ ซื้อ เอาที่ร้าน ขายแผ่นอครีลิก ก็มี

OverclockZone Member xclamator's Avatar

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    คิดว่าทำเองคงยาก เพราะเห็นที่ร้านเค้าใช้เครื่อง ทำความร้อนสำหรับ อครีลิก ที่จริงตอนไปซื้อ เราก็ออกแบบไปให้เค้าดูเลย ให้เค้าทำให้ไปเลย สิครับ ง่ายดี และ ไม่ต้องเสียง ทำเสียด้วย ที่ร้านเค้ารับทำนะ ผมเคยถาม และ ถ้าอยาก จะ เชื่อม แผ่นให้ติดกัน เค้ามี กาว ขาย ในห้าง ตรงแผนก เครืองเขียนมี เห็นอยู่ หรือ ซื้อ เอาที่ร้าน ขายแผ่นอครีลิก ก็มี
    ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

OverclockZone Member

น้ำยาประสาน หรือ กาว ที่เดอะมอลราม ชั้นเครื่องเขียน เราซื้อมา ป่านนี้ยังไม่ได้ใช้เลย

ใส่ขวดลิโพ

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

คือว่า ใช้เคสใสอยู่ จะไปทำฝาข้างอันใหม่อ่ะครับ
    เลยอยากถามท่าน B-Cool นิดนึง

ข้อแรก ถ้าไปให้ร้านเค้าทำเนี่ย เค้าเจาะรูพัดลม รูน๊อตให้เราได้ใช่มั๊ยครับ
    ข้อสอง เค้าจะตัด+เจาะได้ตามแบบเป๊ะๆ เลยไหมอ่า กลัวทำมาแล้วรูน๊อตไม่ตรงอ่ะครับ
    ข้อสุดท้าย ท่าน B-Cool พอจะมีร้านไหนแนะนำมั๊ยครับ ถ้าไม่ไกลจะได้ไปมั่ง ^^"

OverclockZone Member overclock's Avatar

ลองดูนี้ครับ หนาดี ประกบมุมแข็งแรงครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=17814

OverclockZone Member top41's Avatar

ช่างที่ร้านเอาสว่านเจอ อะคริลิก ไม่ใช้ปากกา จับให้นึ่ง โตรโง่เยย - -

OverclockZone Member ghost's Avatar

อยากทราบว่า มีดตัดอคีลิค เป็นแบบไหนหรอครับ แล้ว มันทำงานแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

Fantom
    Guest

ขอ ถาม หน่อยครับ
    ตรง Cd-Rom กับ HDD ใช้อะไร ยึดกันอะครับ
    หมายถึงว่า น๊อต ธรรมดา กันไปเลยเหรอครับ

Fantom
    Guest

มีร้าน ขาย แผ่น กับ ตัดเจาะ บ้างใหมครับ แนะนำหน่อย

ช่วยแนะนำร้านที่รับทำเคสอคิลิกตามที่เราออกแบบไปให้เลยได้ไม๊ครับ

ขอเบอโทได้ด้วยยิ่งดีเลย

ปล.ราคาประมาณเท่าไรถ้าเราออกแบบไปให้เขาทำให้

OverclockZone Member DIFFLOCK's Avatar

ส่วนใหญ่ก้อร้านป้ายครับ จริงอย่างว่า ผมประกอบตู้ปลาเองอ่ะ เหอๆต่อตู้แปปเดียวเสร็จ แรกๆซื้ออะคิลิกมาตัดเอง อย่างนานเลย เหงื่อออกเป็นถังยังไม่ได้ T^T

OverclockZone Member bua_narak's Avatar
    คริสจักรแห่งตุ๊ดประจำหอม่วง

ออกแบบไม่เป็นง่ะ = = แล้วใครสนใจโมmp3บั้งต๊ะ โฮะๆๆ

OverclockZone Member moohoo's Avatar

...

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

หลังจาก นั่งเก็บตวามรู้ ปายเยอะ (ไล่อ่านมันทุกหน้า)

เรากะลองของ ให้ร้านตัดอคิลิก มาให้ วัดมุม วัดต่ำแหน่งเสดสรรพ.... จ้างร้านแถวที่ทำงาน
    ผลปรากฏ รับของไปลองที่บ้าน ร้านมันตัดเบี้ยว ติดพัดลมไม่ได้ ที่สำคัญ ตัดไม่ตรงกับ แบบที่วัดไปให้มันด้วย -*-

ps เขียนแบบ แค่ระยะ***งระหว่างจุด ไม่ได้ใช้สเกลจิง หรือ อัตราส่วน
    ps2 ส่งสยผมคงต้องหาเวลาไป วงเวียน22 มั่งละ >.<

OverclockZone Member Airi's Avatar

ถ้าแผ่นขนาด เมตรครึ่งคูณเมตรครึ่ง มันจะราคาเเท่ไหร่ครับ
    ผมอยากเอามาทำ thermal box เป็นเคสยักษ์
    ที่ยัดทุกอย่างลงไปหมดเลย ไม่เว้นแม้กระทั่งโมเด็ม
    เจาะรู้กันสนุกเลยผมว่า
    อยากเอาพัดลมมาติดระบายลมซัก 6 ตัว
    แต่ยังหาแผ่นอครีลิคไม่ได้ มมีร้านแนะนำอยู่แถวๆบางนามั๊ยครับ

OverclockZone Member i.am_xc's Avatar

รูน๊อตนี่เราต้องเจาะที่เคสอีกใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Athlon1333's Avatar

ตัดเองก็ต้องออกแรง ให้ร้านตัดก็ดี แต่ถ้างานออกมาไม่ดี ไม่เนียบ ก็เสียของ และเสียความรู้สึกอีกต่างหาก

ดีจริงๆนะ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

ท่านB-cool ครับ ไม่ทราบว่าพอรู้เรื่อง แกะลายบนแผ่นอะคิลิคมั้ยครับ ไม่ทราบว่า ราคาแพงมั้ย แบบประมาณรูปนี้น่ะครับ
    แล้วเค้าทำกันที่ไหนอ่ะ
    ขอบคุณครับ

Page 2 of 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Bookmarks