Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการ ตัด และ เลือกซื้ือ อคีลิค

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่าถามหน่อยจิครับ อ้างอิงรูปเคสใสที่ท่านเบ๊นนำมาลงอ่าครับที่มันใสบ้างดำบ้างอ่าครับ ใช้สีพ่นหรือใช้อะไรทำให้มันดำครับผม ถ้าพอรู้บอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

แล้วไอ้ตัวตัดเหล็กอ่ะคับ ที่มีแผ่นอยู่ตรงปลาย เล็กๆ กลมๆ อ่ะ มันคืออะไร และราคาเท่าไรอ่ะ

Comment

จำไม่ได้ราคาเท่าไหล่ ที่ คลองถมมีเพียบ ไม่เกิน 1000 บาท คิดว่าประมาน 7 ร้อยกว่าบาทมีหลายราคาลองเดินถามดูหลาย ๆ ร้าน

Comment

แล้ววิธีการพับหละครับ
          อีกอย่าง เวลาติดกาวเนี่ย ใช้กาวไรคับ
          ขอบคุณมากที่ตอบให้ครับ ถามใครก็ตอบไม่ได้ซะที

Comment

Originally posted by xclamator View Post
            แล้ววิธีการพับหละครับ
            อีกอย่าง เวลาติดกาวเนี่ย ใช้กาวไรคับ
            ขอบคุณมากที่ตอบให้ครับ ถามใครก็ตอบไม่ได้ซะที
            แล้วใครจะไปตอบได้หละ ท่านถามถึงอะไรก็ไม่บอก แล้วจะไปตอบได้ไง

Comment

Originally posted by B-cool View Post
              แล้วใครจะไปตอบได้หละ ท่านถามถึงอะไรก็ไม่บอก แล้วจะไปตอบได้ไง
              อ่าว โทษทีครับ ผมหมายถึงการพับแผ่นอครีลิกอะครับ

Comment

คิดว่าทำเองคงยาก เพราะเห็นที่ร้านเค้าใช้เครื่อง ทำความร้อนสำหรับ อครีลิก ที่จริงตอนไปซื้อ เราก็ออกแบบไปให้เค้าดูเลย ให้เค้าทำให้ไปเลย สิครับ ง่ายดี และ ไม่ต้องเสียง ทำเสียด้วย ที่ร้านเค้ารับทำนะ ผมเคยถาม และ ถ้าอยาก จะ เชื่อม แผ่นให้ติดกัน เค้ามี กาว ขาย ในห้าง ตรงแผนก เครืองเขียนมี เห็นอยู่ หรือ ซื้อ เอาที่ร้าน ขายแผ่นอครีลิก ก็มี

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                  คิดว่าทำเองคงยาก เพราะเห็นที่ร้านเค้าใช้เครื่อง ทำความร้อนสำหรับ อครีลิก ที่จริงตอนไปซื้อ เราก็ออกแบบไปให้เค้าดูเลย ให้เค้าทำให้ไปเลย สิครับ ง่ายดี และ ไม่ต้องเสียง ทำเสียด้วย ที่ร้านเค้ารับทำนะ ผมเคยถาม และ ถ้าอยาก จะ เชื่อม แผ่นให้ติดกัน เค้ามี กาว ขาย ในห้าง ตรงแผนก เครืองเขียนมี เห็นอยู่ หรือ ซื้อ เอาที่ร้าน ขายแผ่นอครีลิก ก็มี
                  ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

Comment

น้ำยาประสาน หรือ กาว ที่เดอะมอลราม ชั้นเครื่องเขียน เราซื้อมา ป่านนี้ยังไม่ได้ใช้เลย

ใส่ขวดลิโพ

Comment

คือว่า ใช้เคสใสอยู่ จะไปทำฝาข้างอันใหม่อ่ะครับ
                      เลยอยากถามท่าน B-Cool นิดนึง

ข้อแรก ถ้าไปให้ร้านเค้าทำเนี่ย เค้าเจาะรูพัดลม รูน๊อตให้เราได้ใช่มั๊ยครับ
                      ข้อสอง เค้าจะตัด+เจาะได้ตามแบบเป๊ะๆ เลยไหมอ่า กลัวทำมาแล้วรูน๊อตไม่ตรงอ่ะครับ
                      ข้อสุดท้าย ท่าน B-Cool พอจะมีร้านไหนแนะนำมั๊ยครับ ถ้าไม่ไกลจะได้ไปมั่ง ^^"

Comment

ลองดูนี้ครับ หนาดี ประกบมุมแข็งแรงครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=17814

Comment

ช่างที่ร้านเอาสว่านเจอ อะคริลิก ไม่ใช้ปากกา จับให้นึ่ง โตรโง่เยย - -

Comment

อยากทราบว่า มีดตัดอคีลิค เป็นแบบไหนหรอครับ แล้ว มันทำงานแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอ ถาม หน่อยครับ
                              ตรง Cd-Rom กับ HDD ใช้อะไร ยึดกันอะครับ
                              หมายถึงว่า น๊อต ธรรมดา กันไปเลยเหรอครับ

Comment

มีร้าน ขาย แผ่น กับ ตัดเจาะ บ้างใหมครับ แนะนำหน่อย

Comment

Working...
                                X