Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการ ตัด และ เลือกซื้ือ อคีลิค

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าซื้อสำเร็จเลย กับ ไปจ้างร้านทำแบบไหนจะคุ้มและถูกกว่าครับ

Comment

เป็นความรู้ที่ดีมากๆงับ

Comment

ถ้าผมซื้อพัดลมไปไห้เค้าติดตัดต่อไห้เลย

คงง่ายและดีด้วยช่ายป่ะคับ

Comment

No Comment

Comment

แล้วร้านทำป้ายตัดเคสใส่แผ่นนอคลีิลิค

Comment

แล้วร้านทำป้ายตัดเคสใส่แผ่นนอคลีิลิค ได้ป่ะคับ

Comment

มีโรงงานอคริลิคอยู่ที่อยุธยาครับถ้าอยากได้ถูกสุดโต่ง กะแบบในใจเป๊ะฮ่าๆๆๆๆ
                ผมไปทำประจำเลย ขนาดเคสมาตรฐานทั่วไปก็แค่ 150-200บาทเท่านั้นครับ 3-4 มิลนะพี่
                แถมมีสีให้เลือกอีกต่างหากไม่ต่ำกว่า 20สีไปเลย ตัดได้ตามใจชอบเลยฮ่าๆๆๆๆ
                ถ้ามันหมองแล้วหาใสๆติดใหม่ดีกว่าน่า กัดลาย ติดสติ๊กเกอร์หน่อยก็แจ่มแล้ว
                The Rm Computer ประตูน้ำพระอิน

Comment

เอาไปหนึ่งดอก

Comment

Originally posted by pongsapat View Post
                    แล้วร้านทำป้ายตัดเคสใส่แผ่นนอคลีิลิค ได้ป่ะคับ
                    ได้หมดครับท่าน แผ่นอคิลิกตัดแบ่งขายครับ แล้วแต่ขนาดของเราราคาเหมือนกับเพื่อนสมาชิกว่าแหละครับตั้งแต่120-200 บาทครับแล้วแต่สีของอคีลิดครับ
                    จะตัดเป็นช่องใส่พัดลมร้านก็ทำได้ครับ ผมให้ร้านของน้าผมตัดฉลุช่องใส่พัดลมให้ครับ
                    ส่วนน็อตผมใช้น็อตสแตนเลสครับ ขนาด4x10-15mm.ครับ น็อตหาซื้อได้ตามร้านขายน็อตทั่วไปครับ
                    ส่วนผมอยู่สุราษฎร์ ซื้อที่ตรีเพชรราชาน็อตครับ ชื่อก็บอกแล้วครับราชาน็อตมีทุกอย่างเหมือน กทม.
                    ปล.เด็กบ้านๆหัดโม Baby Homeๆ

Comment

เชียงใหม่ นี้มีร้านที่ไหนบ้าง รับทำแผ่นอะคริลิค ครับ

Comment

ถ้าจะตัด ไห้ได้รูป ใช้ลูกหมูครับ เหมือนที่ก่อสร้างใช้กัน เปงใบพัดเหล็กกลมๆ ตัดไม่แตก แม้บางแค่ 1มิล

Comment

สุดยอดได้ความรู้มากเลย

Comment

ดัน ๆๆๆ

Comment

3มิน นี่ตารางนิ้วละเท่าไหร

Comment

ถามหน่อยครับ เคสเหล็กนี่เค๊าตัดกับแก๊สหรือว่าอะไรครับ

Comment

Working...
                                X