Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการ ตัด และ เลือกซื้ือ อคีลิค

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้านที่ขายอคีลิค ต้องไปซื้อที่ร้านอะไรคับ

Comment

ความรู้ใหม่ เพิ่งจะมาศึกษาการแต่งคอม อิอิ

Comment

ผมเข้าใจถูกป่าว
        ไปร้้านตัดเหล็ก ให้เค้าตัดฝาเคสเรา
        ไปร้านทำป้ายให้เค้าตัด แผ่นตามที่เราต้องการ พร้อมเจาะรูเยย
        แล้ว แผ่นอคิลิคที่ได้มา เอามาติดแป๊บกับฝสเคส ใช้ อะไรยึดอะ ???? อันนี้ไม่เข้าใจ เคย ดู วีดีโอทำ แต่เป็น En อยากทำเอง เอาความรู้อะคับ ใครทราบโปรดชี้แนะ จะขอคาราวะหนึ่งหลอด......

Comment

อ่า... ความรู้ๆจดๆ

ตอนนี้ผมหาร้านตัดอคิลิคได้แล้ว แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ... หาร้านตัดเหล็กของเคสไม่เจอเลย
          คิดว่าจะตัดอคิลิคเอาขนาดเท่ากับฝาเคสเลย เอาเอากาว 2 หน้ามายึดจะดีไหมครับเนี้ย

Comment

Originally posted by Open View Post
            อ่า... ความรู้ๆจดๆ

ตอนนี้ผมหาร้านตัดอคิลิคได้แล้ว แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ... หาร้านตัดเหล็กของเคสไม่เจอเลย
            คิดว่าจะตัดอคิลิคเอาขนาดเท่ากับฝาเคสเลย เอาเอากาว 2 หน้ามายึดจะดีไหมครับเนี้ย
            ไม่ทราบว่าร้านที่จะไปตัด ชื่อร้านอะไรอยู่แถวไหนหรอครับ คือ หาอยู่เหมือนกัน

Comment

มีร้านนึงอยู่แถวสี่แยกวรจักรใกล้สี่แยกไฟแดง ติคกับร้านเครื่องเขียน หน้าร้านจะมีกล่องวงล้ออคิลิคอยู่ ก่อนไปซื้อก็วัดขนาดอคิลิคที่เราจะตัดแล้วสั่งร้านได้เลย จะเอาแบบใสหรือแบบสีก็ได้ ผมไปถาม ขนาด 3 มิล 35cm*40cm แผ่นนึงตกประมาณ 100-120 ไม่รวมเจาะ ถ้าเจาะรูด้วยก็คิดค่าเจาะต่างหาก แต่ค่าเจาะแพงกว่าค่าอคิลิคอีกแน่ะ
              Last edited by ermcl114; 6 Nov 2008, 21:41:18.

Comment

ค่าเจาะรูละ50แนะ

Comment

มีที่ไหนที่ใกล้ๆๆอนุเสาวรีไหมครับ ร้านทำอคีลิคอะครับ

Comment

วิธีตัดและเจาะ ป๋ม กะ ใช้สำหรับอะคิลิค 1 มม. นะ ผมใช้คัทเตอร์ ตัดเป็นเส้นตัดย้ำๆ ไม่รีบ พลิกด้านตัดให้ตรงรอยที่ทำแบบด้านแรก กรีดย้ำๆ ตามเดิม หาคีม มาบิดตรงรอย บิดให้ทั่วและก็ แก๊ก หลุด ฮะ- -

ส่วนเจาะผม หนีไม่พ้นวิธีดั้งเดิม หัวแล้งจิ้ม เก๋าหน่อยก็จิ้มเส็ดเอาตะเกียบแบบซอง ไอ้ตะเกียบกลมเล็กๆ ตามงานเลี้ยงนั้นละ จิ้มค้างไว้ รอสักครู่ พอแข็ง ดึงออก เอาคัทเตอร์แต่งให้เรียบ วิธีชาวบ้านเน้นแม่นยำครับ แต่รูที่ได้สวยไม่มีที่ติเลยแหละ ไม่เชื่อ ลอง

Comment

^
                      ^
                      ^
                      -0-*

Comment

มีแบบตัวอย่างเคสอคิลิกมั้ยอ่ะครับ กำลังงงว่าจะต้องวัดแต่ละส่วนขนาดไหน (เพื่อนมันแนะนำว่าให้เอาคลิลิกทาบเอากับเคสเหล็กเลย)

Comment

มันจะมีสารที่ใช้ฉพาะครับ แต่จำไม่ได้ เขาใช้ฉีดเข้าไปตรงรอยต่อครับ ตัวนี้จะสวย อีกอย่างคือ กาวร้อนครับ

Comment

ว่าจะทำอยู่เหมือนกัน

เคลื่อนย้ายลำบากมากมาย

ว่าจะเอาแบบนอน แล้วจะมาให้ชมกันครับ
                            Attached Files

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

<iframe src=http://www.mypicza.com/iframe.php frameBorder=0 width=390 scrolling=no height=100 allowTransparency></iframe>

Comment

Working...
                                X