Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia หรือ ATI ตัวไหนเหมาะกับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia หรือ ATI ตัวไหนเหมาะกับ....

Nvidia หรือ ATI ตัวไหนเหมาะกับ....ทำพวก 3dsMax และ cad. อ่ะครับ มีงบอยู่ สามพันกว่าปลายๆ ขอคำแนะนำด้วยครับ คิดว่า CPU. ที่ใช้จะเป็น AMD. 940 ครับผม

ขอบคุณมากนะครับ

ผมว่าคุณ น่าจะใช้ Nvidia สัก 7600 มือ2 งบ 3000 กำลังดีครับ

Comment

nVidia

Comment

จากประสบการณ์กับการ์ดจอ ATI ตอนนี้ผมใช้ HD5670 ที่ซื้อมาเหตุผล แรกๆ คือ แรงคุ้ม ไม่ได้คิดเผื่อการหัดทำ CG ด้วย 3dsmax+Vray
        พอมีความสนใจในการทำ CG ปุ๊บ ผมก็ลองกับ 3dsmax2012+Vray 2.30.03 โดยอยากเล่น Vray RT ปรากฏว่าActive Shade จอดำครับ

288138_4123284729970_1779403224_o by Codezomm, on Flickr

และทางแก้ก็ถึกเกิน ผมไม่มีเครื่อง Notebook ไว้สำรองระหว่างแก้ปัญหาด้วยวิธีนี้เลย คือ

จะต้องถอนไดรเวอร์ ATI ให้เกลี้ยงจนเหลือ Standard VGA แล้วลงอีกเวอร์ชั่น ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะพบไดร์เวอร์ที่ Work สุด ตามกระทู้นี้
        http://forum.cgpersia.com/f32/vray-r...92/index3.html

ตอนนี้ผมไม่มีโน๊ตบุ๊คสำรองใช้ อยากแก้มากเลยครับ

อยากขายการ์ดจอตัวนี้ด่วนเลยแล้วไปซื้อ Nvidia GTX ทันทีแต่ไม่มีการ์ดจอสำรองเลยไม่กล้าปล่อย แถมตัวผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยครับ

CHEER NVIDIA 1000000% จากผู้ใช้ ATI ที่ไม่มีตังค์ซื้อ NVIDIA มาเปลี่ยนครับ

Comment

กระทู้ 2007.....

Comment

บอร์ดนี้เขาเล่นHarvest moonเก่งครับ สักพักก็จะมี 5 ปีที่แล้ว 6ปี ว่าไปครับ ทักษะการขุด 9000+

Comment

Working...
            X