Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้โห Raid 0 กับ P5K Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้โห Raid 0 กับ P5K Deluxe

คือเรื่องมีอยุ่ว่า หลังจากที่ได้ต่อ raid และเล่นมา 2 วันแล้ววันนี้จะไปเปลี่ยนเคสแล้วปรากฎว่า เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วไปปิดฝาเคส เจ้ากรรมเอ้ย ตอนปิดฝาดันไปโดนสายไฟที่ต่อเข้า HDD หลุดไป 1 ลูกที่ต่อ Raid ดับเลย แล้วมันก้บูทใหม่ แล้วขึ้นไบออสว่า เป้น HDD Member แค่ลูกเดียว
    เลยตาย*** ซวยแล้วไหมเรา ต้องลงวินใหม่เหรอเนี่ย แต่ด้วยความตั้งสติรับกด Del เข้า bios แล้วไปตรวจดู เห้นไม่มีไรผิดปกติเลยรีบูทใหม่ อ้าว Raid กลับมาดังเดิมแล้วโอ้ว Asus P5K Deluxe ช่างยอดเยี่ยมอะไรเช่นนี้

แป๋ว.....รอดไป เหอะๆๆๆ

Comment

บอร์ดอื่น มันก็อย่างงี้เหมือนกันแหละ

Comment

แค่สายหลุดเองไม่มีเป็นไรหรอกครับ อย่าให้ HDD พังก็แล้วกัน ถ้าไม่งั้น P5K Deluxe ก็ไม่รอด

Comment

965DS4 ของผมก็เหมือนกัน

Comment

Originally posted by m-1 View Post
            บอร์ดอื่น มันก็อย่างงี้เหมือนกันแหละ
            เค้ากำลังเห่อของใหม่อยู่ครับพี่ อย่าเพิ่งไปขัดคอเค้าสิ

Comment

เป็นเพราะคนใช้หน้าตาดีหรือเปล่าครับ ทำให้ RAID ไม่ล่ม

Comment

เหอๆ.. .. คิดว่าอะไร

Comment

แอบเอาใจช่วย จขกท ครับ

Comment

ปกกาติ ^^

อิอิ

Comment

ชิบ NForce มานก็ทำได้ครับ - -"

Comment

เห่อๆๆ Raid มันไม่ล่มง่ายๆ หรอกครับ

ขนาด Clear CMos แล้ว Bios มันตั้งระบบเป็น IDE ใหม่ เปิดเครื่องเข้าไปแล้วบูตเข้า Windows ไม่ได้เพราะว่าเห็น Harddisk ลูกเดียว

เลยปิดเครื่องแล้ว เข้า Bios ใหม่ เปลี่ยนเป็น Raid แล้ว Save Bios ก็เข้า Windows ปกติอ่ะครับ

มันไม่ล่มง่ายๆ นอกจาก Harddisk พัง อย่างเดียว

Comment

สนใจครับ PM ราคามาเลย จ๊ะ
                          สู้ใหวก็เอา นะ หุหุหุ

Comment

ดียังงี้ยืมมาลองใช้ได้มั้ยครับ ^^

Comment

อ๋อ แบบนี้นี่เอง คือ ไม่รู้จริง ๆ เพราะโดนขู่มาเยอะว่า ระวัง Raid พัง อย่าให้ไฟเข้าตอนถอดสายนะสิ
                              แหมเป็นความรู้จากการใช้งานจริง ๆ อีกแระ อิอิ(แสดงความเปิ่น อิอิ) สงสัยใครขู่อะไรไว้ต้องไม่เชื่อแระ ต้องมาลองเอง อิอิ

Comment

Working...
                              X