Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา wireless กับ notebook ใครรู้ช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา wireless กับ notebook ใครรู้ช่วยตอบที

คือหลังจากที่ผมแงะเอาเคส notebook เพื่อไปทำสี
    ก็สำเร็จเรียบร้อยแล้ว ผลปรากฏเป็นดังภาพ

แต่หลังจากใช้งานได้ 2-3 อาทิตย์
    เจอปัญหา wireless มองไม่เห็น network เลย
    ทำยังไงก็ไม่ได้ เอาเครื่องไปวางใกล้ๆ router wireless ก็ยังไม่ติด
    ทดลองลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ยังไม่ติดอยู่ดี
    ลองเช็คที่ device manager ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
    เลยลองเอา usb wireless adaptor มาลงไดร์เวอร์แล้วลองใช้งาน
    ก็ปรากฏว่า ใช้ได้ไม่มีปัญหาใดๆ

จึงอยากขอคำเสนอแนะจากเพื่อนๆพี่ๆ
    ว่ามันน่าจะเกิดมาจากสาเหตุใดบ้าง

แต่ที่ผมสันนิษฐานคือ สายอากาศที่หลัง lcd อาจจะหลุดล่วงไป
    หลังจากการประกอบเข้าไปใหม่สักระยะ

เป็นไปได้ว่าสานอากาศหลุดนั่นหล่ะครับ คงไม่ใช่Wireless Adaptor ในคอมพ์พังหรอกครับ ของแบบนี้มันพังกันยากนะ แต่ถ้าใช้Wireless Adaptorมาต่อแยกแล้วไม่รู้สึกเกะกะอะไรหรือไม่ช้าลงมาก ไม่ต้องแงะมาต่อสายกลับไปก็ได้ครับ

ปล. สีฝาสวยมากๆครับ

Comment

นับถือจริงๆคร้าบบบบบ ลายสวยมากกกกกก แต่ว่า สีมันมีผงเหล็กอะเป่า เลยทำให้ สัญญาณใช้ม่ะได้

Comment

Working...
      X