Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planet2คับติดด่านนี้อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lost Planet2คับติดด่านนี้อ่ะ

ผมเล่นมาได้ 2 วันแล้วสุดท้ายก็มาติดตรงด่านนี้คับ
    ด่านที่บอสเป็นมอนเตอร์ที่มีหนวด 2 อันยาวๆอ่ะ ยิงยังไง ยิงตรงไหนคับ
    ผมยิงแล้วเลือดมันไม่ยอมลดเลย ยิ่งอยู่ครึ่งชั่วโมงกระสุนจากหนุ่น4หรือ5ตัวนี่หล่ะ หมดทุกตัวเลย
    เพื่อนๆที่ผ่านแล้วช่วยทีนะคับ

เห็นเค้ากันว่า ให้ไปยิงตรงหนวดมันสองข้างก่อนแล้วตรงกลางมันจะปิดให้ยิงอัดเข้าไป

แต่หลายท่านแนะว่าให้เก็บลูกน้องมันก่อนแล้วค่อยทำตามแผน

Comment

ที่ยิงแล้วหนวดมันจะหดเข้าไปในรูใช่ไหม พอหนวดหดเข้าไปแล้วก็วิ่งตามเข้าไปในรูครับไปยิงต่อมพลังงานในรู เมื่อทำลายได้ทั้ง2ข้างเสร็จก็ยิงตรงกลาง

Comment

ยืนตรงมุม ข้างๆตัวมานอะครับ ยิงฟรีๆ เพราะมานฟาดไม่โดน อ่อนที่สุดแล้ว ตัวนี้ -*-

Comment

มันจะฟาดหนวด3ทีรอครั้งที่3ให้โยนระเบิดดักไว้ซักวิฯนึงพอหนวดมันขาดก็วิ่งตามไปยิงในรูปให้หมดแค่แม็กเดียวพอแล้วออกมารอหนวดใหม่
          พอหนวดหมดมันจะอ้าปากก็ยิงใส่ปากมันแหละ
          ไอ้นี่มันแค่รองบอส หุๆๆ

Comment

เดี๋ยวไปจัดการมันก่อนคับ ตามแผนๆ ถ้าไม่ตายหล่ะมีงอน

Comment

5 5 5+ ตอนหลัง ผมตามมันเข้าไปเหมอืนกัน ถึงผ่านมาได้ ยิงจน จะหมด mag อยุ่แล้ว ก๊ากกก ฮาว่ะ
              ในที่สุดก็ชนะมาจนได้
              ส่วนวิธีตามท่านอื่นๆ ที่บอกเลยคับ ก๊ากกก

Comment

เล่นแบบ Hard ไม่ผ่านด่าน 4 เรยต่างกับนอมอลลิบลับเล่นแบบเป็นอมตะ -*-

Comment

นั่นดิ เล่นแบบฮาร์ดเหมือนกัน ยากสุด ๆ

ว่าแต่ว่าเล่นมาตั้งนานแล้วยังโยนระเบิดไม่เป็นเลย

กดปุ่มไหนกันละครับ พี่น้อง

ขอบคุณสั้น ๆ แต่คิดถึงกันยาว ๆ

Comment

ปาระเบิด กด G งับ

Comment

***โทดที่คับ ซ้ำ***
                      Last edited by xclamator; 14 Aug 2007, 13:39:04. Reason: ซ้ำ

Comment

ยิงปลายหนวดครับ พอขาดก็รีบเดินตามเข้าไปในรู ยิงอัดด้วยเครื่องยิงจรวดครั้งละลูก
                        มันจะมีหนวดข้างละสองเส้น พอหนวดขาดหมด ปากตรงกลางจะเปิดออก
                        ยิงด้วยเครื่องยิงจรวด ไม่กี่ทีก็เรียบร้อย

รู้สึกว่าเป็นบอสที่อ่อนเอาการ ตัวกรีนอาย ยังยากกว่านี้เลย

Comment

Working...
                        X