Announcement

Collapse
No announcement yet.

ง่า Bios เดี้ยงอ่าครับ T_T ทำไงดี อื้อๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ง่า Bios เดี้ยงอ่าครับ T_T ทำไงดี อื้อๆ

มานเป็นไรก็ไม่รู้ ตอนแรกขึ้นหน้าจอว่า bios Recover...... นานมากๆ รอไม่ไหวกด Restart ซะเลย ปรากฏว่าบูตไม่ขึ้นเลยคราวนี้ ผมใช้เมนบอร์ด กิ๊กกาบ๊วย Dual Bios ใครรู้บอกทีครับ

clear bios ยังครับ ผมจะเจออาการนี้เวลาคล็อกมากไป แต่เคลียร์ไบออสแล้วหาย

Comment

โอ้ Dual Bios ไม่ต้องกัวไรครับ เปิดคู่มือแล้วทำตาม มันจะกู้คือตัว BIOS ที่มาจากโรงงานให้

หรือทำตาม rep. บนก็ได้ครับ clear bios

Comment

clear bios นอกจากการ ดึงถ่าน Bios ออกมาแล้วรอ 5-10 วิ นี้ผมลองแล้วเป็นเหมือนเดิมไม่มีไรขึ้นบนหน้าจอ แล้วอีกวิธีคือการ เซ็ต จัมเปอร์ ใช่ป่าวครับทำไง

Comment

นี้ผมลองแล้วเป็นเหมือนเดิมไม่มีไรขึ้นบนหน้าจอ
          ถ้าไม่หายจริงก็เอาให้ซ่อมครับ วงจรใบออส อาจมีปัญหาครับ

Comment

Working...
          X