Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา spark x1600xt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา spark x1600xt

คือว่าเวลาผมเปิด AA ที่ x4 แรกๆ เล่น dota ได้ปกติ แล้วสักพัก กระตุกจนเล่นไม่ได้เลยครับ

พอลองปิด AA เล่นได้ปกติ มีการกระตุกบ้างแต่แปบเดียวก้อหาย

อาการยังงี้มันเป็นเพราะร้อนรึป่าวครับ ผมลองเปลี่ยน ไดเดอร์ มาหลายรอบแต่ก้อเป็นเหมือนเดิม

แต่ตอนนี้ใช้ 6.9 เพราะค้นข้อมูลดูจากเว็บนี้ เหงบอกว่า 6.9 ลื่น

ปล.ถ้าเปลี่ยนซิ้งจะดีขึ้นไหมเพราะลองอ่านกระทู้เก่าๆปังหา vga ร้อง พี่หัวเกียร์เค้าให้เปลี่ยนซิ้ง

หรือว่าเปลี่ยน vga เลยดี ทั่นคิดว่ายังไง หรือจะเอาไปเคลมดี

ไม่ได้ OC ใดๆ เลย ใช้เดิมๆ

มะมีคนช่วยจิงเหรอ T-T

Comment

ลองเอามือจับซิ้งค์ดูครับว่าร้อนมากกหรือเปล่าถ้าร้อนมากเกินก็จะทำให้ มันทำงานได้ช้าลงคับ

Comment

ลอง Omega driver ครับ

หาในกูเกิล

ลองเปิดฝาเคสเล่นดูก่อนก้ได้ครับอาจเกิดจากความร้อนสะสม

Comment

ลองเปลี่ยน version Catalyst ดูครับ พวก 7.4-7.7 ก็ไม่เลวนา อาการนี้ผมว่าเป็นที่ driver
          อัพแล้วไม่หาย ลองอัพ patch ของเกมด้วยก็ดีครับ

Comment

มาเล่าความคืบหน้า ตอนนี้ผมไม่ได้เปิด AA เลย แต่เล่น dota ไปสักพักแล้วมัน กระตุกแบบเล่นไม่ได้เลย หลังจากนั้นผมจึงลองไปเค้า cabal ก้อได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร งง ที่ว่าทำไมเป็นแค่เกม dota

ตอนนี้ผมไม่ได้ปิดฝาเคส เอาอย่างไรกับ x1600xt ตัวนี้ดี ท่านผู้มีประสบการณ์ ชี้แนะด้วย

Comment

อาจจะร้อนเกินไป ลองเช็คดูครับ

Comment

Working...
              X