Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่เล่น Far Cry จบแล้ว รบกวนเข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่เล่น Far Cry จบแล้ว รบกวนเข้ามาหน่อยครับ

ถึงด่านที่ 20 แล้วไม่แน่ใจว่าเป็นด่านสุดท้ายรึป่าว แต่มันจะมีบอสที่ตัวใหญ่ๆ อยู่ในห้องกับผู้หญิง ที่มาอยู่กับเราช่วงปลายๆ
    คำถาม บอสตัวนี้มันฆ่ายังไงครับ โครตอึดเลย มันมีจุดอ่อนตรงไหนรึป่าวครับ ใครที่เล่นจบแล้วรบกวนหน่อยครับ / ขอบคุณครับ
    **แผ่นเกมส์ของผมมันเป็นแบบ DVD แผ่นเดียว (ก๊อป) เลยใช้สูตรอะไรไม่ได้เลย**

ต้องถามคุณ Army Man คอเกมตัวจริง อิอิ (เดี๋ยวก็มีคนมาบอกรอสักแปป)

Comment

ผมก็งงคับตอนผมเล่นด่านนี้ยิงหัวมันกับไรเฟิ่ลเปง10ทีกว่าจาตายเล่นเอาหอบ
      แต่พอให้เพื่อนผมเล่นบอสมานวิ่งมาด้านข้างเพื่อนผมตกใจยิง m4 ใส่ไม่ถึง 10 นัดดับ
      พอฆ่าได้ก็จาให้ไปฆ่าด็อกเตอร์คับยิง 1 นัดเดี้ยง จบเกม = ="

Comment

หลักๆคือพยายามหลบกระสุนพวกทหารตัวอื่นๆคับ ดอดยิงทีละตัวก็ได้ สำคัญคืออยู่ในที่กำบังให้มั่น อย่าพรวดพราดออกไป พอได้โอกาสก็ยิงเจ้าตัวใหญ่เลย ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ผ่าน
        แต่ผมก็เคยลองนะ เข้าห้องนั้นมาปุ๊บ วิ่งเข้าไปสาดm4ใส่ทันที ได้เหมือนกัน แต่ต้องเป็นความยากระดับแรกๆนะ แหะๆ
        ตัวนี้ผมไม่แนะนำให้ใช้วัตุระเบิดคับ จะไปโดนผู้หญิงได้

หัวหน้าใหญ่สุดจริงๆฆ่าง่ายมากคับ โป้งเดียวจอด แต่ผมไม่เอางั้น แบกจรวดเข้าห้องมันไป เล่นไล่จับสักพัก บึ้มเลย
        โหดไปมั้ยเนี่ย - -a

Comment

เล่นจบไปนานแล้วอะลืม แต่ส่วนใหญ่ผมจะยิงหัวอย่างเดียว

Comment

เอาจรวดยิงคน!!!!

Comment

ใช้สูตร god mode 555+

Comment

มันใช่บอส รึ ด่านชื่ออะไรคับ เดียวดูให้

Comment

ตอนที่ผมเล่นก็ ใช้ลูกซองเดินยิงใส่หน้ามันเลย ประมาณ 2 ชุด มันก็ตายแย้ว... แต่ตอนคุยอะไรกันเสร็จแล้วเนี่ย อย่าลืมนะครับว่ายังมีทหารที่ยังไม่ได้ฆ่าอยู่... เพราะมันตัดฉากตอนบอสตายก่อน

Comment

อาวุธที่สร้างความเสียหายให้บอสตัวนี้คือ ปืนกล... เน้นยิงรัว เห็นเร็วกว่าอาวุธอื่น อย่าพยายามดวนจะๆ วิ่งหรือหาที่กำบัง...ให้ทยอยเก็บทหารตัวย่อยไปด้วย ระวังอาวุธหนักเช่น ระเบิดหรือปืนยิงจรวดจะไปโดนผู้หญิงจะทำให้เกมจบลงทันที...

อ้อเวลายิงเน้นไปที่บริเวณกลางตัวบอสตรงกลางช่วงอกที่เป็นสีแดงๆ...

ขอให้สนุก...บอสตัวนี้จะฆ่าง่ายไปนิดอ่ะ

Comment

ปืนยิงระเบิด ยังสุ่มแหลกหลาญ ตายระนาด ครับ จะบอส ไม่บอส ตายเรียบ
                      มันส์มากกกกกก อ๊ะยิงแล้วหลบด้วยนะครับ อย่าดวนตัว ๆ

Comment

ยิงหัว

Comment

ไอ้ตัวนี้ไม่น่าเรียกว่า boss เลยเพราะมันกระจอกมากตายง่ายเหลือเกิน(ผมเล่นเกมส์นี้โดยไม่ใช้สูตรใดๆ)

Comment

ผมก็ใช้ปืนกลนี้แหละครับ แต่ถ้าคุณเล่นเอาปืนใหญ่มันจะไม่ตายครับพยายามยิงที่หน้าอกและหัวของมันเดี่ยวมันก็ตายแล้ว แบบว่าของผมเล่นตัวโกงด้วยง่ะเราบินได้ด้วย เก๋าสุดๆ

Comment

ไม่รุ้สิครับ ผมไปหลบหลัง โต๊ะหรือไรสักอย่างนี่แหละ เอาปืนกลยิงสักพักมันก็ตาย เอ้อผมใช้ Trianer อิอิ หลักจากลงหรือขึ้นลิฟ นะ เจออีกเปน 10 ทั้ง

Comment

Working...
                              X