Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Cpu แบบ Core 2 duo เล่นเกมส์อยู่ ช่วยชี้แจงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Cpu แบบ Core 2 duo เล่นเกมส์อยู่ ช่วยชี้แจงทีครับ

คือพอดี มีคนบอกว่า Cpu แบบนี้เล่นเกมไม่ดี

ยังไงใครใช้อยู่ หรือมีข้อมูล ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ
    แล้วอย่าง ความเร็วนี่สมมุติเวลาเล่นเกม มันจะ กี่ Ghz ครับ เห็นบอกว่า 1.8 ของรุ่น 6300
    ถ้าถึงอย่างนั้นเวลาเล่นเกม ที่ต้องการ Cpu 3กว่าไม่กระตุกหรอครับ อย่างนี้ หรือว่ามีหลักการณ์ยังไง
    ยังไงใครรู้ช่วยเป้นวิทยาทานดว้ยนะครับ ขอบคุณครับ

มีใครใช้ E6300 ไหมครับ อยากรู้ว่า ถ้าสมมุติเราเล่นเกม ที่ต้องการ cpu 3Ghz อย่างนี้จะเล่นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ที่มานบอกคือต้องใช้P4 3G ซึ่ง โดยรวมแล้วE6300 แรงกกว่าP4 3G ถึงแม้ว่า Hzจาต่ำกว่าก็ตาม

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ที่มานบอกคือต้องใช้P4 3G ซึ่ง โดยรวมแล้วE6300 แรงกกว่าP4 3G ถึงแม้ว่า Hzจาต่ำกว่าก็ตาม
      แรงกว่าแบบไม่ต้องคิดเทียบเลยหละ

Comment

มันก็เหมือนกับ

คนที่ 1 หยิบ ลูกกวาดได้ 3 พันครั้ง ต่อ วิแต่หยิบได้ครั้งละลูก --->P4

คนที่ 2 หยิบ ลูกกวาดได้ 1.8 พันครั้ง ต่อวิแต่หยิบได้ครั้งละ 5 ลูก 5 ลูกก็ต้องเร็วกว่าใช่ป่ะ --> Core 2 Duo

ความเร็วไม่เกี่ยวเท่าไรคับอยุ่ที่โครงสร้างที่ออกแบบมา
        Last edited by theoneox; 21 Oct 2006, 22:06:08.

Comment

ขอบคุณครับ โล่งใจแล้วครับ *_____*

Comment

พอดีไปเจอบอกว่า Core 2 duo ใช้ได้ดีในงานกราฟฟิก น่ะครับ เล่นเกมไม่ค่อยดี เพราะเกมไม่สนับสนุนเลย กังวล

Comment

เพิ่มให้ครับ เกมส์บางเกมส์มันติ๊งต๊อง ตรวจว่าต้อง 2GHz ขึ้นไป ถึงจะลงได้ อะไรงี้ ก็ต้องคล็อคไปนิดอ่ะครับ ทั้งที่ไม่ไก่ยวกับความแรงเลย แต่เกมส์มันไม่ให้ลง เพราะไม่ถึง 2G เท่านั้นเอง

Comment

ขอถามต่อนิดนึงนะครับ
                core duo ละครับ หลักการเหมือนกันรึเปล่า

Comment

Working...
                X