Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเกมส์ Resident Evil 4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นไม่ผ่านครับ ใครมีเฉลยขอหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Cybermeat_Boy View Post
      คุณ Zombieto กับ คุณ Miximum จริงอยู่มันเกมเดียวกัน แต่ Resident Evil นั่นมันมีให้เลือกภาษาได้อ่ะครับ ผมซื้อมาแล้วอ่ะครับเวลาจะเข้าเกมผมชอบใช้ภาษาสเปนในการเล่นอ่ะครับ ฝึกภาษาไปในตัวแล้วยังมีภาษาอย่างอื่นได้แก่ อิตาเลียน เยอรมัน ฝรั่งเศส และก็ภาษาสากลอังกฤษด้วยอ่ะครับ ผมอยากจะฝึกภาษาไปในตัว รวมทั้งโหมดระดับความยากนั่นมี Easy ด้วยครับตั้งแต่เริ่มเหมาะสำหรับหัดเล่นอ่ะครับ แต่ใน Bio Hazard ไม่มีอ่ะครับ มีแต่ Normal อย่างเดียวครับ นี่คือข้อแตกต่างครับ
      ต้องซื้อแบบพรีเมี่ยมแล้ว ครับแต่ไม่รู้มีขายไหม งิงิ

Comment

ขอหน่อยครับ

Originally posted by 5-zigen View Post
        เอาเทรนเนอร์ไหมหละ ผมมี 55
        คือผมเล่นแบบธรรมดาเคลียแล้วรอบนึงครับ แต่อยากลองเล่นแบบมันๆดูบ้างอะคับ ถ้ามีขอหน่อยนะครับ
        tk_club@hotmail.com

Comment

ความมันอยู่ที่การใช้กระสุน ไม่ฟุ่มเฟื่อย แล้วก็กำจัดจุดตาย

Comment

ไม่มี

http://www.uploadtoday.com/download/...ad3bf526fee05c

อ่ะtrainer +7 ของ re4

F1 อมตะ
            F2 กระสุนไม่มีวันหมด
            F3 หลบได้หมด
            F4 ยิงทีตาย
            F5 ซื้อของฟรี
            F6 เซฟตลอด กด0 (ข้างล่างF1-F12)
            F7 หยุดเวลา (สำหรับโหมดMercenaries)

credit www.thaibiohazard.com

Comment

Originally posted by ผู้ไม่เอ่ยนาม View Post
              http://www.uploadtoday.com/download/...ad3bf526fee05c

อ่ะtrainer +7 ของ re4

F1 อมตะ
              F2 กระสุนไม่มีวันหมด
              F3 หลบได้หมด
              F4 ยิงทีตาย
              F5 ซื้อของฟรี
              F6 เซฟตลอด กด0 (ข้างล่างF1-F12)
              F7 หยุดเวลา (สำหรับโหมดMercenaries)

credit www.thaibiohazard.com
              ของเค้าดีจิงๆ

Comment

ผมมีสูตรนะครับ แต่ไม่ใช้ เพราะว่ามันหมดสนุกไปเลย
                ผมเคยลองใช้สูตร รู้สึกมันกล่อยๆยังไงไม่รู้
                กระสุนไม่จำกัด อมตะพร้อม รู้ๆกันอยู่ เล่นไปยังไงคอมก็สู้เราไม่ได้
                หรือเมื่อเล่นจบ จะได้กระสุนเพิ่ม ปืนดีขึ้น เงินเยอะขึ้น
                ก็ทำให้หมดสนุกได้เหมือนกัน(มันไม่เสียวแล้ว)
                แต่เล่นไม่ใช้สูตร และเล่นแบบ NEW Game เสียวกว่าเยอะครับ เล่นไปต้องคอยมองดูกระสุนไปด้วย
                ที่จริง กระสุนปืน มีมาให้อย่างพอเพียงครับ ถ้าเราไม่ใช้ฟุ่นเฟีย และรู้จักใช้
                รู้จักสถานการ ว่าจุดนี้ ควรจะใช้กระสุนแบบไหน ปืนชนิดไหน จึงจะคุ้มค่ามากที่สุด
                ไม่ใช่สักแต่ยิง ต้องเล่งให้ดี กระสุนที่มีให้เก็บทั้งเกม ก็สามารถฆ่าศัตรูจนหมดทั้งเกมได้ครับ
                ผมเล่นโหมดโปร ยิงทุกตัวที่ขวางหน้า กระสุนก็ไม่หมดครับ มีให้เก็บตลอดทาง
                เพียงแต่ต้องรู้จักใช้ อย่ากราดกระสุนมั่ว เท่านั้นเอง
                ผมใจเย็นง่ะ บรรจงยิง พลาด 1 นัด เสียดายชิบ
                ใช้เวลาเล่นจบ 9ชัวโมง

ผมเคยไปดูในyoutube คนเล่นโปรมาก มีปืนพกกระบอกเดียวเล่นจนจบเกม เทพมาก
                ไปดูมันเล่น โอโห ไอนี้ มองAI ของเกมนี้ข้องข้างทะลุประโปรงเลย
                Last edited by onizika01; 21 Apr 2008, 00:29:07.

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
                  เกมส์ใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ด ของ ASRock ALiveNF6G-VSTA เล่นได้ไหมคับ พี่ๆ
                  ยืนยันว่าเล่นได้ (แต่ต้องเป็นตัวแรกที่ยังไม่ได้เพิ่มความละเอียดภาพให้สวยขึ้น)

Originally posted by amppeter View Post
                  การเล่นแบบไม่เปลืองกระสุน ก็คือ
                  1.ยิงที่หัว
                  2.เข้าไปเตะให้มันล้ม
                  3.ชักมีดออกมา กระซวก
                  สรุปใช้กระสุนนัดเดียว
                  เก็บกระสุนเอาไว้ยิงพวกเคลื่อนที่ไวดีกว่าหรือ (หรือพวกหัวงอกดีกว่า ยิงที่หัวมันน่ะแหละจะได้ไม่เปลืองกระสุน)
                  แถมอีกนิด

ท่านลองยิงหน้าแข้ง แล้วเข้าไปซูเพล็กซ์ดู ถ้าทำเป็นแล้วจะโหดมาก หัวกระจาย

แต่ด่านแรกๆ จะยังซูเพล็กไม่ได้ จะเข้าไปถีบ(ตรงๆ) แทน

Comment

มันคือความจริงที่ ว่า Bio ออกก่อน Res ( ใน PC )

Bio นิ ยังไม่มี shader 2.0 ไรนั้นเลย Res นี้ได้รับการปรับปรุงมาบ้าง

แล้วที่สำคัญ Path เพียบ

Comment

ขนาดใช้ เทนเนอร์ ยังหลอน อยู่เลย ตรงด่านห้องเย็นอะ เสียว ว๊าบ เสียว ว๊าบ

Comment

จบมาหลายรอบแล้ว ลองเล่นแบบไม่มีวันตายมั้งดีกว่า
                        แล้วโดนปลาแด็กตายไหมว่า

Comment

ขอขุดหน่อยแบบว่าเพิ่งจะได้เล่นนะ ถามว่าพอจบแล้วครั้งหนึ่ง แล้วเล่นอีกที ปืนจะยังอยู่มั้ยครับ

เล่นแบบ normal ยังไม่จบเลยนะ ถ้าปืนอยู่ตอนเล่นใหม่ จะได้เล่นใหม่ตั้งแต่ easy เลย

ใจครับ.

Comment

Working...
                          X