Announcement

Collapse
No announcement yet.

$$สิ่งเดียวที่ขัดใจกับBenQ S41$$

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• $$สิ่งเดียวที่ขัดใจกับBenQ S41$$

ความเห็นส่วนตัวผมครับคือ

ปุ่ม Fn ทางล่างซ้าย มันอยู่ซ้ายสุด แล้วเอา Ctrl มาไว้ถัดมา

ซึ่งผมถนัด Ctrl อยู่นอกสุด

แค่นี้แหละครับ ไม่ทราบว่าพี่น้องคิดอย่างไรกันบ้าง ฮ่าๆๆๆ

ปล. NB ตัวอื่นของผมจะเป็นแบบ Ctrl อยู่นอกสุดหมดเลยครับ

อันนี้เห็นด้วย
    นานาจิตตังมั๊งครับ
    แต่ผมก็ถนัด Ctrl อยู่นอกสุด กดไปโดนปุ่ม Fn บ่อยถ้าใช้ Benq โดยเฉพาะตอนเล่นเกมส์

Comment

ใช่เลยคร้าย จุดที่ไม่ชอบก็ ปุ่มนี้แหละ เล่นเกมส์พลาดตลอด

Comment

ผมก็เป็นครับ Asus A8 และนี่คือสาเหตุที่ผมซื้อKeyboardแยกเพื่อเล่นเกมคับ
        Last edited by Beaver_XT; 12 Aug 2007, 00:02:36.

Comment

ชอบ Ctrl อยู่นอกเหมือนกันครับ ของผมเองไม่มีปัญหา แต่พอใช้ของเพื่อนแล้วขัดใจ จะ Cop Paste ก็งง ทำไมมันไม่ติด (อ้อ ไปกด Fn + C)

Comment

ผมใช้เมนบอร์ดแบบไหนก็ได้ จิ้มได้ถูกหมด ปัญหาปุ่มFnกับCTRLไม่เคยมี

Comment

ผมก็ไม่ชินนะ แต่คิดว่าใช้ไปนานๆ เด๋วก็ชินเองแหละครับ อย่าคิดมากเลย ฮาๆ

มันจะมีโปรแกรมเปลี่ยนไหมหว่า ให้ปุ่ม ctrl เป็น fn แล้วปุ่ม fn กลายเป้น ctrl เนี้ย ฮา

Comment

ผมชินไปซะแล้วครับ

Comment

ผมว่าจิงๆ มันก็ ok นะครับไมค่อยรู้สึกอ่ะ สงสัยชินแล้ว - -"

Comment

ใช้ซักพักก็ชินครับ แหะๆๆ

Comment

Working...
                    X