overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ช่วยด้วยครับคอมผมจอมันขึ้นอย่างนี้ครับ

OverclockZone Member oh1986's Avatar

Default ช่วยด้วยครับคอมผมจอมันขึ้นอย่างนี้ครับ

ช่วยด้วยครับคอมผมจอมันขึ้นอย่างนี้ครับ ตามรูปครับ ไม่ได้เปิดเครื่องประมาณ2อาทิตย์ แล้วพอเปิดเครื่องมาก็ขึ้นแบบนี้ ผมก็ลงWindowsใหม่ Formatเสร็จจะCopyไฟล์เพื่อเตรียมลงWindow มันก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ ใครรู้อาการ ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ ต้องการใช้คอมด่วนครับ

OverclockZone Member

น่าจะต้องลงวินโดส์ใหม่คับ รองคนต่อไป

OverclockZone Member oh1986's Avatar

ลงแล้วหลายรอบลงอยู่ดีๆ ก็ขึ้นแบบนี้ครับ

OverclockZone Member jureejack's Avatar

ผมเคยเจออาการนี้กับเครื่องตัวเอง แต่มันจะขึ้นในระหว่างที่กำลังลง windows เครื่องของผมทำอย่างนี้ครับ
    ผมเปลี่ยน C ใน m/b ไป 6 ตัว เพราะว่ามันบวม ตอนนี้ก็ใช้อยู่
    หรือว่า http://support.microsoft.com/kb/314830
    ถ้าอ่านไม่รู้เรื่องลองเอา code 0x000000A5...และตัวอื่นๆ ไปหาใน google ดูนะครับ
    ไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่อาศัยจากประสบกาม... เฮ้ย ประสบการณ์

OverclockZone Member j_tww's Avatar
    โรงแก้วข้างสนามบินสุวรรณภูมิ

ผมเคยเจอเหมือนกันแต่ของผมเป็นเพราะ มี Bad Sector ใน Harddisk

OverclockZone Member zman's Avatar

เช็ค hdd ว่า bad ไหม ถ้าไม่ก้อเช็คแรม แล้วก้องลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ดูครับ

OverclockZone Member eit's Avatar

อาจจะเป็นที่ hardware ในคอมมีปัญหา ของป๋มเคยเปงการ์ดจอร้อนจัด

OverclockZone Member shrek2020's Avatar

ผมก็เคยลองเปลียนแรมแล้วหาย ฟลุ๊กจิง จิง

A_IT's Avatar
    ดอนเมือง,งามวงศ์วาน,แจ้งวัฒนะ

รหัส A5 ไม่ใช่ HDD กับ แรม หรอก ดูตัวอื่นเถอะ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ถ้าแน่ใจว่าอุปกรณ์คุณปกติ

หาแผ่นวินโดว์มาลงใหม่ดีกว่าครับ เอาแบบแผ่นที่ก้อบจากแผ่นออริจินอลเลย ตอนผมต่อเรดแล้วใช้แผ่นจากพันทิพย์ ก็เจอจอฟ้ารหัสแบบนี้แหละ สาเหตุเพราะสารพัดไดร์ฟเวอร์ที่มากับแผ่นมันไม่เข้ากับเรดที่ผมใช้ เลยเอาแผ่นแบบก็อบจากดั้งเดิมมาลง ก็ผ่าน

OverclockZone Member k_tee's Avatar

สนับสนุนคุณ gidd009 ครับ

OverclockZone Member sawadeeocz's Avatar

เกิดปัญหาจาก Hardware แน่นอน
    ที่เคยเจอนะครับ เกิดจาก RAM กับ HDD

OverclockZone Member zooshizoba's Avatar

ครับ เป็นที่บอร์ดครับเกิดจากอาการไฟกระชากหรือไม่ก็ไฟตกครับแล้วบอร์ดช๊อต
    ***อาการบูตไม่ได้ . กดคีย์เซฟโหมดไม่ได้ . ลงวินใหม่แล้วเป็นแบบนี้อีกหรือหนักหน่อยก็ลงไม่ได้
    ลองถอดถ่านซีมอสดูครับ หรือไม่ท่าไม่ได้ส่งเครมครับแล้วให้เค้าเช็ครีสปัญหามาให้และวิธีแก้ครับ

ผมลงได้แล้วครับ เมมบรอด มันไม่จำค่าบัสของCPU ครับจริงๆแล้วบัสมัน133 แต่เมมบลอดมันเป็นบัส100 CPUผมจาก1.6gb กลายเป็น1.2gb พอตั้งบัสเป็น133 ก็ลงได้ปรกติเลยครับ ขอบคุณกับทุกความคิดเห็นนะครับ

Bookmarks

Bookmarks