Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น SF อยู่ดีๆ เครื่องดับเลยเป็นที่ไรอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น SF อยู่ดีๆ เครื่องดับเลยเป็นที่ไรอะคับ

ผมเล่นเกม SF อยู่ดีๆเครื่องมันดับเฉยเลย เหมือนตอนปิดเครื่องอะคับ ไม่รู้เปนที่ไรอะครับ

แล้วจะมีผลเสียไรไหมคับ

CPU AMD 64 3000+(tunig 120) M/B DFI Lanparty ultra-d (thermal.. 05 sli)

RAM 512 Gefore 6600 GT PSU super frower 450 W มี UPS ด้วยอะ

ขอบคุณมากคับ ขอให้เจริญๆ......

มัมมีหลายประเด็นมากเลยครับ ไม่ทราบว่าท่านได้โอเวอรค็อกด้วยไหมครับ ถ้าค็อกด้วยก็อาจจะเป็นเพราะว่าที่ความเร็วนี้ยังไม่สเถียนพอครับ

Comment

ไฟไม่พอ หรือ psu ไม่ดีหรือเปล่า

Comment

ไฟตก อีกสาเหตุ

Comment

ไม่ได้คล็อกไรเลยคับ

Comment

6600 GT 450 ไม่พอหรอกพี่น้องง

Comment

มันเป็นบ่อยไหม
              แล้วนอกจากดับ มัน restart บ้างไหม ขอรายละเอียดมากหน่อยคับ

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                6600 GT 450 ไม่พอหรอกพี่น้องง
                เครื่อง จขกท. noname 400 w ยังไหวเลยนะท่าน

ตอนนี้ผมยังใช้ noname 420 w อยู่เลยนะท่าน
                E2160
                ga 965p-ds3
                spark 8600 gt
                แรม 1*2 GB
                hdd sata 3 ลูก
                dvd-rw 2

Comment

ลองเช็คความร้อนดูรึยังครับ

Comment

ปัณหามาจาก เกม ครับ เป็นกันอยู่หลายคนครับผมก็คนนึงละ ที่มีปัณหาเล่นเกม เเล้วค้างนิ่งไปเลย หลายคนที่คอม restart เองไปเลยไม่ก็หลุด หลุดนี่ยังดีหน่อยครับ GM ห่วยครับปัณหานี้เกิดมาเป็นเดือนเเล้วยังไม่เเก้ ลองเข้าไปดูที่ เวบ สิครับด่ากันเกลื่อน ผมเลยไปเล่นเกมอื่นเเล้วครับ

Comment

อืม อืม รู้สึกว่าน่าจะมาจากตัว x-trap นะครับ ที่ไว้จับโปรแกรมโกง เห็นว่ากันมาว่าถ้าเครื่องที่ oc ก็มีสิทธิ์โดนด้วยครับ ชอบเกมนี้นะครับ แต่รู้สึกเหมือนมันห่วยลงทุกวันๆ มีแต่โปรกะบัคแล้วก็แก้ปัญหากันไม่ได้ซักที น่าจะมาจากตัว x-trap ไม่ก็ความร้อนครับลองเช็ตดูครับ

Comment

Working...
                      X