Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไปนานๆ ทามไมเครื่องมันดับเลยอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไปนานๆ ทามไมเครื่องมันดับเลยอะคับ

เล่นไปนานๆ(เกม,ทั่วๆไป) ทามไมเครื่องมันดับเลยอะคับ ดับเหมือนตอนเราปิดอะคับ เป็นที่ไร แล้วมันจะมีผลเสียไรไหมคับ

CPU AMD 64 3000+(tunig 120)

M/B DFI Lanparty ultra-d (thermal.. 05 sli)

RAM 512

Gefore 6600 GT

PSU super frower 450 W มี UPS ด้วยอะ

ขอบคูณทุกท่านมากคับผล

อาการเบื้องต้น ผมสันนิษฐานว่าไฟไม่พอครับ

Comment

ผมฟันธง SPU ร้อน จนบอร์ดตัดครับ
      วิธีแก้เพิ่มระบบ Cooling System

Comment

ร้อน+ไฟไม่พอครับ

Comment

เป็นเพราะ UPS หรือปล่าวผมใช้ของ Syndome ใช้ไปนานๆมันตัดไปลองไม่ต้องต่อ UPS ดูครับหายแน่

Comment

เพาเวอร์ซัพพลาย ครับ
            ไฟไม่พอ (ถ้าดับแล้วรีเครื่องใหม่นี่ไฟไม่พอครับ)
            ร้อน
            กะลังมีกิ๊ก(มันจะไม่อยู่กะคุณแล้ว)

Comment

ตามข้างบน 555 (ตอบกันไปหมด ละ)

Comment

ถ้าดับแล้วเปิดทันทีไม่ติดก็น่าจะเป็น Power ไฟไม่พอ 99.99%

Comment

ของผมเป็นเพราะ UPS จ่ายไฟไม่พอครับ ย้ำ UPS ครับ ไม่ใช่ PSU โปรดฟังอีกครั้ง UPS ครับ

โดยเฉพาะใครใช้ Syndome อย่างผมเห็นเป็นกันหลายคนแล้วครับ ไม่มีจ่ายไฟขาด ไม่มีจ่ายไฟเกิน มีแต่ไฟดับครับ 555

มันเป็นที่ผมเลือกซื้อมาไม่เพียงพอต่อการใช้งานเองครับ ไม่ได้เจตนาโจมตียี่ห้อเค้านะครับ

Comment

Working...
                  X