Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมจะ overclock สูงสุดได้เท่าไหร่ ช่วยตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมจะ overclock สูงสุดได้เท่าไหร่ ช่วยตอบทีคับ

คลิ๊กที่ลายเซ็นของผมเรยคับ

ถ้าบอร์ดแรง แรมเทพ cpu ไม่แต๊บ 8*500 ก็คงไปได้อะคับ 555+
    แต่ผมจะรุ้มั้ยว่า ไปได้เท่าไหร่มันต้อง ลองเองคับ ลากโลด แต๊บ!!ตัวใครตัวมันนะ
    แต่ผมใช่ที่ 6*500 คับ เอาแค่ 3Ghz เปิด 24Hr Sink เดิมๆ idle 42-45 แล้วแต่เวลา

Comment

แบบนี้มัน underclock อยู่นี่คับ

Comment

ตามท่าน Poomsan เลยครับ

Comment

Originally posted by theix View Post
          แบบนี้มัน underclock อยู่นี่คับ
          ผมว่าเค้าไม่ได้ปิด CE1 คับ ไม่ได้ underclock หรอก -*-

Comment

CE 1 คืออะไรคับ แล้วปิดเพื่ออะไรคับ ปิดยังไงคับ

Comment

CE1 เปิด-ปิด ใน bios คับ เปงโหมดประหยัดพลังงาน
              ใช้แล้วตัวคุณจะขึ้นลง ระหว่าง ต่ำสุด - มากสุด คับ
              ถ้าอยาก oc ควรปิด Function นี้ไปคับ

Comment

Working...
              X