Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ขอความช่วยเหลือด่วนครับ!!! เพิ่งถอยมาไม่ถึงอาทิตย์เลย (geforce8500 gt)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วินโดว์มั้งครับ ตอนผมใช้ XP2006 ผมลงไดรเวอร์จากแผ่นของ Galaxy แล้วมันก็ขึ้นเหมือนรูปแรกพอเล่นไปสักพักก็เด้ง error เลยไปซื้อ XP2007v.2 ตัวที่มี theme+sidebar เหมือน Vista หายเลยครับ

Comment

คอมอาจ วางทับเจ้าที่แรง ลองย้ายที่วาง อิอิ

ปล. ที่จริงให้ ย้ายเต้าเสียบสายไฟ ครับ

Comment

สรุปๆๆๆ ลองทำตามข้างบนดูนะ แล้วลองเอาไปเสียบกะัเครื่องอื่น ซัพพลายพี่เท่าไหรหรอ ลองย้ายเต้าไฟดูก้อได้ เพราะเต้าบางอันไฟมันไม่คงที่ และอาการบลูสกรีนผมอ่านไม่เห็นมีคำที่เกียวกะ เพาเวอร์ซัพพลายเลย นะ มันบอกว่าให้ไดรเวอร์อัพเดด บางที่แผ่นไดร์เวอร์อาจยังไม่ดี ลองเอาจากหน้าเวป หรือไปหาไดร์เวอร์ mod ดูเพราะเคยเห็นคนใช้แล้วหายขาดอ่ะ สู้ๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านนะครับ แต่ที่ทุกท่านบอกไว้ ผมทำมาหมดและลองพิสูจน์หมดแล้วครับ

ทีนี้เหลือแต่ที่ว่าพาวเวอร์นี่เหละครับ ของผมที่มาพร้อมเคส 400w ครับ เลยกะลังคิดอยู่ว่า มันมั้ยเนี่ย T_T"

Comment

ขอออกความคิดเห็นหน่อยนะ
            ลองไปโหลดไดเวอร์จากเวป nVidia ดูนะ เค้าจะให้เลือกก้อเลือกตาม ซีรีย์เลย ก่อนจะลงให้ลบของเก่าแล้วรีเครื่องแล้วลงไดเวอร์ตัวใหม่ ลองดู เราก้อใช้ Galaxy 7600GS DDR3 256 MBลงไดเวอร์จากแผ่นเลยไม่เป็นอาการแบบนี้นะ ใจเย็นๆค่อยๆทำเดี๋ยวก้อหาย สู้ๆ ลืมบอกเราใช้จอ CRT rate 75MHz นะ

Comment

ลอง flash bios ตัวใหม่รึยังครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                ผิดแล้วครับ ถ้าเป็นรุ่น ddr3 ก็แรงพอๆกับตัวที่อยู่ในลายเซ็นท่านเลยอ่า ddr2 ก็ประมาณ 1650pro

โอ๊ะ...โอ... เพิ่งรู้ว่า 8500 ddr3 เล่นเกมแรงพอๆกับ 1650XT
                ผมว่า ต่อให้ 8500 ddr4 ยังเล่นเกมสู้ 1650pro ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                X