Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนต ADSL ของ TOT จะให้ใช้กะคอม 2 เครื่อง ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนต ADSL ของ TOT จะให้ใช้กะคอม 2 เครื่อง ทำไงดีคับ

ผมซื้อ สาย LAN มาแล้วเส้นละ 60-. จัดการเอาไปเสียบโมเด็มข้างนึง แล้วอีกข้างนึงไปเสียบใส่คอมอีกเครื่องเป็น Lan On-Board แต่ปรากฏว่ามันไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ยังใช้เน็ตได้แค่เรื่องเดียวเหมือนเดิม

สาย lan เป็นแบบไหน cross line หรือ direct line อ่า

Comment

ใช่ เราเตอร์ดีกว่าไม่ต้องเปิดพร้อมกันทั้งสองเครื่อง แต่ถ้าจะต้องออกจากเครื่องแรก สายแลน ต้องแบบไขว้

Comment

Working...
      X