Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานผู้รู้ช่วยดูให้ที เกี่ยวกะบิต และNero

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานผู้รู้ช่วยดูให้ที เกี่ยวกะบิต และNero

คือว่าผมโหลด ไฟล์ หนัง DVD มาเป็นไฟล์ .nrg แต่มัน

ไม่สามารถดูได้ ไม่ว่าจาลอง จำลองไดร์ฟ หรือไรท์ลงแผ่น

แต่ผมเห็นในคอมเม้นคนอื่นที่โหลดก้อสามารถดูกันได้คับ

เลยอยากจะทราบว่า มีโอกาสไหมที่เวลาเราโหลด แล้วข้อมูล

มันจะผิดพลาด แล้วจะแก้ไขยังไง (ใช้ bitcommet 7.0 )

โดยที่ผมไม่ต้องโหลดใหม่ทั้งหมด (4.3 Gb - -) หรือว่า

เป็นที่อาไรช่วนแนะนำที

รูปเวลาที่จาไรท์มันก้อขึ้นอาไรมามะรุแปลกๆ

ตรวจสอบ Hash รึยังครับ : Hash จะตรวจสอบความสมบูรณ์ของไฟล์ว่าโหลดมาครบถ้วนจริงๆรึเปล่า การตรวจสอบทำได้โดยหยุดกระทำการกับไฟล์เป้าหมาย คือถ้ากำลัง ดาวน์โหลด หรือ อัพโหลด อยู่ให้กดหยุดก่อนซะ คลิกขวาที่ไฟล์เป้าหมายนั้นๆ ก็จะมีรายการคำสั่ง "ตรวจสอบ Hash เอง"

ใช้โปรแกรม IsoBuster แตกไฟล์ออกมาดู ชม ดม ทดลองใช้ต่างๆนาๆก่อนได้ครับ สามารถใช้ได้กับ Image File หลายนามสกุลเช่น *.nrg, *.mdf, *.iso, *.img ฯลฯ

ใช้แผ่น DVD RW เขียนแผ่นด้วยคำสั่ง burn image ของเนโรฯดูสิครับจะได้ไม่เสียแผ่นไปเปล่าๆ หากไฟล์เสีย ไม่สมบูรณ์ ฯลฯ

Comment

Working...
    X