overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: Case Gview PSU พอถูไถมั๊ยคับ

OverclockZone Member

Default Case Gview PSU พอถูไถมั๊ยคับ

เห็นกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=87358 แล้วกลัวอ่ะคับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีงบคับ พอถูไปได้นานขนาดไหนคับ เพราะเคยใช้ Gview เครื่องเก่ายังไม่เห็นเป็นไร แล้วมีโปรแกรมเช็คไฟมั๊ยคับ ลืมบอกไปไม่ได้ OC คับ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

มะไหวหรอกครับเสี่ยงเปล่าๆ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

สเปคคุณขนาดไหนล่ะครับ ไม่มากมายนักก็เอาอยู่

Quote Originally Posted by sanitkku View Post
    สเปคคุณขนาดไหนล่ะครับ ไม่มากมายนักก็เอาอยู่
    X2 3600+
    Asrock AliveNF6G-VSTA
    HDD 320GB SATA2
    RAM 512*2
    DVD-RW
    Card Reader Internal

แค่นี้แหละคับ

ระยะสั้นคงไม่มีปัญหาหรอกครับ ถ้าไม่เล่นติดต่อกันนานเกินไป แต่ระยะยาวคงทนทานสู้พวกพาวเวอร์ดีๆไม่ได้หรอกครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

พอครับ การ์ดจอก็ไม่มี ใช้งานได้สบาย อย่าวิตกกังวลเกินไป

แต่ถ้าต้องการอัพเกรดเพิ่ม อย่างเพิ่ม HDD VGA หรืออื่นๆ เปลี่ยนได้ก็ดีครับ เพราะ PSU ติดเคส มันทำให้เครื่องเปิดติด ใช้งานได้เท่านั้น แต่จะเอาไปลาก ไปโหลดหนักๆ ก็ไม่สมควร
    Last edited by gidd009; 12 Aug 2007 at 02:01:38.

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

มีใช้มาปีกว่าเกือบ2ปีแล้วนะ ก้อยังokไม่มีปันหาอาไรเลยตอนนี้ ตัวติดเคส420ไม่สบาย(วัตต์) แต่อาจจะนิ่งสู้พวกแพงๆไม่ได้ แต่ผมก้อใช้แบบบ้านๆอยุละ ไม่กังวลเท่าไหร่ มีเงินเมื่อไหร่ จะถอยdeluxมาใช้

ที่ใช้อยุตอนนี้นะ

ath64 3000+@288*9 venice V.core 1.55
    A8N-E
    NCP 512*2 400Mhz V.dimm 3.00
    Gf6600 128mb@400/650
    Seagate 80gb 7200.9 sata2
    Comboตัวนึง
    พัดลม120mm*2 80mm*2

ประมานนี้

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

เคสสวยงามครับ แต่ตัว power supply แล้วแต่โชคชะตา แล้วแต่ฟ้าจะลิขิต

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เคสเปล่า + psu(แยก) เท่านั้น ถ้าต้องการใช้งานทั้งวันทั้งคืน

ของแบบนี้ผมพูดจริงๆๆนะ แล้วแต่บุญวาสนา

ถ้าใครไม่เจอกับตัว ไม่มีทางรู้สึก ส่วนตัวผม ไม่ใช้แล้วครับพวกพาวเวอติดเคส เข็ด

OverclockZone Member linlin's Avatar
    แถวห้วยขวางเด้อ

อย่าไปคิดมากครับ psu ติดเคสมีเยอะที่ไช้เกิน 3 ปี ไม่เสีย มันก็แค่จ่ายไม่นิ่ง ของมียี่ห้อมันก็เสียได้นะจ็ะ แล้วแต่ดวง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ดูจาก spec แล้วใช่ได้คับ ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ OC ใช้งานไปอีกซัก ปี สอง ปี ค่อยเปลี่ยนก็ได้คับ

OverclockZone Member bangaubon's Avatar

เหอๆ gview ของผมเล่นเกมไม่ถึงชั่วโมงมันรก็จะรีสตาร์เอง เซงมากๆ พอเปลื่ยน psu ใหม่ไม่มีปัญหาเลย

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by bangaubon View Post
    เหอๆ gview ของผมเล่นเกมไม่ถึงชั่วโมงมันรก็จะรีสตาร์เอง เซงมากๆ พอเปลื่ยน psu ใหม่ไม่มีปัญหาเลย

เหอๆ ของผมยังใช้ได้ไม่มีปันหาเลยอะ ้เกือบ2ปีละ สงสัยโชคดี

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมใช้มาปีนึงล่ะ แต่ผมพ่วง UPS ไว้ด้วย ผมตัว 450w อะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ขอบอกเลยนะครับ ว่า อย่าเสี่ยงกับ PSU ที่ติดมากับเคส เป็นอันขาด

อย่าง G view น่ะ 2 ปีก่อนก็ถือว่า OK แต่ตอนนี้มันก็อย่างว่าแหละนะครับ ใครๆก็บอกว่าพังเร็ว ผมเองก็ไม่อยากจะเชื่อ จนได้มาเจอกับตัว น่ะครับ

อ้อ สเปกเครื่องผมนะ

AMD Athlon X2 3600+ ไม่ OC
    ASUS M2NPV-VM
    DDR2 RAM 512 MB Bus 667
    HDD Segate IDE 7200 RPM 80 GB
    DVD RW LG 18 X
    Case Gview

PSU ที่มากับเคสน่ะ มันจ่ายไฟเลี้ยงมากเกินครับ เกินจนเครื่องบูตไม่ได้เลย ผมก็เลยเปลี่ยนมาใช้ Tsunami Commander 580 W อาการบูตไม่ได้ก็หายไปครับ ไฟก็ปกติดี พัดลมเสียงเบาลง เสถียรสุดๆ ครับ

ซื้อ PSU ใหม่เหอะ ราคาไม่เกิน 1000 หรอกครับ แต่ช่วยให้ของในเคสที่เหลือของคุณน่ะ หายใจได้อีกยาว ครับ

OverclockZone Member kao's Avatar

gview ใช้มาได้1ปีพอหมดประกันได้ยังไม่ถึงเดือนก็เจ๊งไปเลย ทั้งที่ใช้งานปกติทั่วๆไป

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

PSU ที่ติดมากับเคส Gview รุ่นหลังๆ บอกได้เลยครับว่าไม่ทน เอาเป็นว่า เปิดติดใช้งานได้สักเดือนก็ถือว่าโอเค แล้วครับ ผมเองเจอเสียกลับมาเยอะมาก

OverclockZone Member anitjung's Avatar

ใช้Gview เล่นresident evil4 เกือบ24 ชั้วโมง และoc ด้วย ใช้มาจะสองปียังไม่เห็นเป็นไรเลย เล่นเกมทั้งวันก็ไม่เห็นเป็นไรเลย สงสัยอยู่ที่ดวงมั้ง

Bookmarks

Bookmarks