Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจาเล่นintel E2140กับE2160 ส่วนต่างกับบอดเล่นอานไหนดี ดูรายละเอียดข้างในนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจาเล่นintel E2140กับE2160 ส่วนต่างกับบอดเล่นอานไหนดี ดูรายละเอียดข้างในนะ

คืนตอนแรกผมคิดไว้นะคับ

CPU : E2140
    M/B : Conroe133-D667

ถ้าผมมีงบเพิ่มมาอีกซัก 1 พัน ผมควรเพิ่มราคาให้กับCPUเปนE2160 หรือเอาตังไปเพิ่มกับM/B ดีคับ

แนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณมากนะคับ

ผมว่านะ เป็นผมผมจะเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ OC ก็เอาตามงบที่มีครับ และลองหาในกระทู้เก่าๆ ว่าบอร์ดรุ่นนี้เป็นไง

Comment

ผมจาOC ด้วยอะคับ ถ้าเปลี่ยนบอด แนะนำบอร์ดที่น่าOCหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากนะคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
          คืนตอนแรกผมคิดไว้นะคับ

CPU : E2140
          M/B : Conroe133-D667

ถ้าผมมีงบเพิ่มมาอีกซัก 1 พัน ผมควรเพิ่มราคาให้กับCPUเปนE2160 หรือเอาตังไปเพิ่มกับM/B ดีคับ

แนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณมากนะคับ
          ถ้าไม่ o/c มากมายก็ เพิ่ม CPU พอครับ

Comment

มีบอดตัวไหนที่น่าocกว่าตัวนี้ไหมคับและราคาไม่เกิน3000อะคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
              มีบอดตัวไหนที่น่าocกว่าตัวนี้ไหมคับและราคาไม่เกิน3000อะคับ
              ASUS P5-LD2-SE/C 945P นี้ก็ใชได้ มั้ง น่าจะดี

Comment

ผมว่าเอาเงินมาเพิ่ม MBดีกว่ามากมาย เพราะ CPUมันต่างกันนิสสสสสเดียวเอง ถ้าจะคิดOCเลือกตัวระดับล่าง ดีที่สุด(ต่างกันน้อยมากจริงๆ) แคชก็เท่ากัน
                MBผมชอบตัว P5B E plus อันนี้ก็แล้วแต่ท่าน ชอบตัวไหน

Comment

แว้วM/Bไม่เกิน3000 ตัวไหนน่าลากอีกไหมคับ

ขอบคุณคับ

Comment

P5LD2-SE/C เอามาลาก E6550 ไม่ได้แหะ แต่ถ้าลาก P4 640 ไปได้ตันที่ 3.81 ในสภาพเดิม ๆ

P5B ลาก E6550 ไปที่ 3.0 Ghz สบาย ๆ ครับ แต่ก็ไปตันที่ 3.2 Ghz ในสภาพเดิม ๆ

Comment

ถ้าไม่ OC ก็เก็บไว้กินขนมเถอะคับ คู่นี้มันชุดประหยัดอยู่แล้ว

ส่วนถ้า OC ก็เอาตัวนี้เหมือนกัน
                      Conroe 1333 ลากไปที่บัส 359 ได้นะึคับ

Comment

ขอบคุณมากนะคับ

ผมอยากจับมานเล่นน้ำอะ มีชุดน้ำที่ราคา1000กว่าๆขายไหมคับ เอาแต่กับCPUอะคับ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                        X