Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! ข่าวไม่ยืนยัน ATi X2500 ไม่ใช่ DX10 !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! ข่าวไม่ยืนยัน ATi X2500 ไม่ใช่ DX10 !!!

http://www.****************/nbs/news.php?id=173 ลองคลิกอ่านดูครับ

เศร้าไปเลย ครับ ของผม ati 2300 - -

Comment

รุ่น x เค้าก็ไม่ใส่ dx10 ให้นี่ครับ ต้อง HDxxxx
      ถึง จะใส่ให้ ก็คงขับไม่ไหวหรอกครับ 8800 เล่นเกม DX10 เฟรมยังไม่ค่อยน่าพอใจเลย

Comment

อ้าวกำ แต่พอผมพิมพ์ dxdiag ที่ RUN มันก้อบอกว่าเป็น dx10 หนิคับ

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
          อ้าวกำ แต่พอผมพิมพ์ dxdiag ที่ RUN มันก้อบอกว่าเป็น dx10 หนิคับ

นั่นเป็น DX ในระดับ software ครับ แสดงว่าเช็คในวิสต้า ไม่ก็ลง DX10 ไปใน XP (ถ้าลงได้)

แต่ที่ จขกท หมายถึง คือ X2500 ไม่สามารถใช้ DX10 ในระดับ hardware ได้ครับ

Comment

ยังงี้ นรกก้อมาเยือน ซิคับพี่น้องกำจิง
            ยังซื้อมาไม่ถึง 1 เดือนเลย -.-"
            คัยมีข้อมูลขอ confirm ให้ทีคับ
            เพราะที่เว็บของ ati ก้อไม่มีข้อมูลเรื่อง
            DX10 บอกฮะ

Comment

มันเหมือนเอาพวก geforce fx5200 มาใช้ XP ใช้ DX9.0C นั่นแหละครับ เปิด dxdiag เป็น 9 จริง แต่การ์ดเองมันไม่ใช่ ในระดับ hardware เป็นแค่ DX 7 (มั้ง) อยู่เลยครับ

นี่ก็คือๆกัน

Comment

ต้อง HD นำหน้าถึงเป็น DX10 ไม่ใช่หรอคับ
                ยกเว้น HD2300 ที่ยังเป็น DX9 อยู่

Comment

X2300 ไม่ใช่เหรอครับที่ยังเป็น DX9 อยู่ ส่วน HD2300 เป็น DX10 แล้ว

แก้ครับ!!!

จขกท.หาข้อมูลมาถูกต้องครับ ผมลองไปนั่งหาในเว็บของ AMD-ATi อีกที ปรากฏว่ามันถูกต้องครับ

อึ้งไปเลย!!! X2500 ก็ไม่ใช่ DX10 -*-
                  Last edited by kittiphat32; 26 Aug 2007, 21:03:03. Reason: ข้อมูลผิดพลาดครับ

Comment

Working...
                  X