Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกียวกะ agpx8 ครับสุดท้ายแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกียวกะ agpx8 ครับสุดท้ายแล้ว

GP slot install only or 0.8V AGP cards on this motherbpard! 3.3V AGP Cards are not Support in thais moterboard หมายถึงไม่รองรับ AGP ที่ใช้ไฟ 3.3V ซึ่งมันก็คือการ์ด AGP 1x กับ 2x ครับ เพราะการ์ด 1x2x มันใช้ไฟ 3.3V แต่ถ้าเป็น 4x 8x มันจะใช้ไฟ 1.5V ครับ

ใช่ไหมครับข้อความข้างบน ถูกป่าวครับ แล้วการ์ดจอที่ใช้ไฟเลี้ยงเพิ่มนี่ มันเพิ่มไปเท่าไหรครับ แล้วถ้าไม่เพิ่มจะเป็นไรไหม ถ้าเพิ่มมันจะถึงเกิน 3.3 V ไหมครับ

ลองเสียบดูก่อนครับเปิดติดใช้ได้ก็ ok ครับ
    งงกับคำถาม
    จขกท. กลัวเสียบแล้วการ์ดจอไหม้เหรอครับ

Comment

ป่าวจ๊ะกลัวบอร์ดพัง

Comment

ไม่ไหม้หรอกท่าน -*-

Comment

Working...
        X